ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ช่วยก่อนไปงานไหว้ครู  (อ่าน 2228 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ผมอยากเล่าให้ฝังครับงานวันไหว้ครูผมตั้งใจจะไปแต่พอช่วงนั้นเงินไม่ข่อยมีครับมีประมาณ18ooผมก็คำนวนแล้วผมต้องเติมนำมันประมาณ500ครับค่ากินค่าอะไรคงเหลือไม่เท่าไรครับเพราะผมกะว่าจะไปหาเช่าพระสวยๆสักหน่อยเพราะวันนั้นจะพี่ๆเขาจะเอาพระเก่าๆมาให้เช่าเยอะและก็กะว่าจะทำบุญทำทานสักหน่อยวันนั้นผมตื่นประมาณตี5ครับพอแต่งตัวผมก็ยังคิดเลยหน้าจะมีเงินเยอะๆหน่อยคิดไปคิดมาพอออกจากห้องพอเดินมาถึงหน้าลิปผมยังมึนๆอยู่ผมก้มไปเห็นแบงค์พันครับผมยังยืนงงอยู่เลยพอ :-[ :-[ผมมองเข้าไปใกล้แบงค์จริงนี้หว่าผมเลยยิบฟลู๊คจริงๆยังไม่จบผมไปวัดคนเยอะมากมัวแต่ถ่ายvdoพองานจบผมก็เช่าพระเพลินจนเงินหมดเลยลืมทำบุญทำทานเลยยังไม่ได้เอะใจพอมาถึงห้องก็จะเอาพระที่เช่ามาเก็บไม่หน้าเชื่อพระสมเด็จหลวงพ่อเปิ่นรุ่นสร้างสะพานปี30ฝั่งตระกรุด3ดอกผมหักครึ่งก่อนหน้าผมไป1วันผมยังดูอยู่เลยคงเป็นเพราะผมตั่งใจจะไปทำบุญทำทานแต่ไม่ได้ทำเพราะสมเด็จองค์นี้ผมเช่ามานานแล้วตอนนั้นผมก็เช่ามาในราคา1000เหมือนกับเงินที่ผมเจอ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: หลวงปู่ช่วยก่อนไปงานไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2551, 02:02:11 »
ซะงั้นเลยครับท่าน  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หลวงปู่ช่วยก่อนไปงานไหว้ครู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2551, 09:22:41 »
อิอิ ครับผม  :-*

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ค. 2551, 01:41:32 »
เปงความเชื่อส่วนบุคคล

แต่ผมก็เชื่อ คับท่าน
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 08:18:30 »
ไม่เชื่อ  ก็ต้องเชื่อ ผมเชื่อ

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน