ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับ ไม่ทราบว่าเหรียญรุ่นนี้ มีชื่อรุ่นว่าอะไรครับ  (อ่าน 2653 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

รบกวนด้วยครับ อยากทราบชื่อรุ่นครับ  :052:

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
เหรียญกระดุม หลังพญาเต่าเรือน ปี 39  คร้าบบ  :)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ส่วนตัวผมว่าเหรียญนี้สวยนะครับ เป็นแอ่งกระทะป่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด วันนี้เห็นอยู่ที่แผงหน้าวัด  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกเว็ปบอร์ดแห่งนี้
ตั้งแต่มาเป็นลูกศิษย์ที่วัดนี้ก็ว่าจะเข้ามาสมัครตั้งนานแล้ว
และพอเห็นกระทู้นี้ก็ใคร่จะขอถามเพิ่มเติมจะได้ไหมครับ
แบบว่า ถ้าไปตั้งกระทู้ใหม่ มันก็ดูซ้ำๆ อ่ะครับ

ก็เรื่องเหรียญข้างบนนี้แหละครับ
พอดีไปได้มาเหมือนกันจากเว็ปไซด์สำหรับ เช่า-เปลี่ยน พระเครื่อง
เห็นแล้วชอบครับ แต่ไม่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับตัวเหรียญเท่าไหร่
เห็นข้างบนมีคุณ kkk เป็นผู้ตอบว่าคือ เหรียญกระดุม หลังพญาเต่าเรือน ปี39
แต่ในเว็ปไซด์ที่ผมเช่ามา บอกว่า เป็นเหรียญกะทะ กระไหล่ทอง ปี37 หรือ 39 ไม่แน่ใจครับ
เคยเอาไปให้คุณลุงที่ตู้พระเครื่องของหลวงพ่อเปิ่นที่วัดนกดู
ลุงแกบอกไม่เคยเห็น ไม่เคยผ่านตา
และไม่รู้ว่าวัดบางพระสร้าง หรือ วัดอื่นสร้าง แต่ลุงแกบอกจะลองสอบถามให้
หรือให้ลองเข้ามาที่เว็ปบอร์ดแห่งนี้ แล้วให้เข้ามาถามกับ พี่ amazing ดูครับ
ว่าเป็นเหรียญรุ่นใดกันแน่ แล้วได้สร้างที่วัดบางพระหรือเปล่า
ซึ่งเหรียญนี้ ผมชอบมากๆ เลย
และถ้าเกิดมีผู้รู้ท่านใดทราบเกี่ยวกับรายละเอียดของเหรียญนี้ ก็ได้โปรดเข้ามาแจมๆ กันนะครับ
...
ขอบพระคุณครับ

ปล. แล้วต่อไปนี้ ผมก็จะเข้ามาที่เว็ปบอร์ดแห่งนี้บ่อยๆ นะครับ