ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประวัติพระกริ่งพระชัยวัฒน์รุ่นฐิตคุโณ ปี36  (อ่าน 4703 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
วอนผู้รู้ครับ อยากทราบว่ารุ่นนี้มีเจตนาการสร้างและความเป็นมาอย่างไร น่าเสาะหามาบูชาไหมครับ
ใช่รุ่นสร้างโรงพยาบาลหรือเปล่าวครับ
ผมก็เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นคนนึงเหมือนกันครับ
ศรัทธาท่านมากๆ

• สัตตมะ
  • **
หารูปมาได้แล้วครับ แต่ยังหาประวัติการสร้างไม่เจอ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รอท่านหอมเชียงหรือคุณลุงอเมซิ่งมาไขข้อข้องใจให้นะครับ :001:

• สัตตมะ
  • **
ท่านพี่หอมเชียง ท่านลุงอเมซิ่ง รีบมาตอบหน่อยนะครับ รอคอยด้วยความหวังครับ   

• สัตตมะ
  • **
ขอทดลองส่งรูปอีกทีนะครับ คราวนี้รูปน่าขึ้นแล้ว
ภายในกล่องเขียนว่า พระกริ่งพระชัยวัฒน์ รุ่นฐิตคุโณ 
ที่ระลึกสร้างโรงพยาบาล 1 พ.ย. 2536

URL=http://imageshack.us][/URL]

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ขอโทษทีครับ   ข้อมูลรุ่นนี้จำนวนการสร้างผมไม่ทราบจริงๆครับ   ทราบแต่เพียงว่า  ตอนจองพระกริ่งพระชัยวัฒน์ทองคำทำบุญ 40,000 บาท   เนื้อนวะโลหะชุดละ5,000บาท  เนื้อสัมฤทธ์ชุดละ 2,500 บาท  พระกริ่งเนื้อนวะโลหะด้านหลังตอกโค๊ด  3  ตัว  ใต้องค์พระตอกหมายเลขกำกับ  พระชัยวัฒน์นวะโลหะตอก 2 โค๊ด   พระกริ่งเนื้อสัมฤทธ์ด้านหลังตอกโค๊ด 2 ตัว  ด้านใต้องค์พระตอกหมายเลขกำกับ ส่วนพระชัยวัฒน์เนื้อสัมฤทธ์ตอกโค๊ดเดียวครับ   พระกริ่งชุดนี้เป็นพระกริ่งเทโบราณ  ถ้าผมจำไม่ผิดพระชุดนี้ได้คุณบุญเหลือ  ออประเสริฐ  ( เซียนพระกริ่ง )เป็นผู้ให้คำปรึกษาเรื่องชนวนมวลสารครับ  พระกริ่งชุดนี้  ยังได้เทเป็นรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น   ด้านใต้องค์พระอุดทองคำขึ้นมาอีกจำนวนหนึ่งด้วยครับตามภาพนี้เลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• สัตตมะ
  • **
พระกริ่งในภาพไม่ใช่ของผมหรอกครับ ผมหาเจอในเวบ เลยยืมมาลงอ่ะครับ
เห็นมีแต่พระกริ่งพ่อเปิ่นรุ่นอื่นๆ รุ่นนี้ไม่มีกล่าวรายละเอียดไว้ที่ไหน 
 ขอบพระคุณท่านลุงมากครับ ที่ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมรวมถึงเรื่องรูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นที่สร้างพร้อมกันด้วยครับ

ท่านอื่นๆหากใครมีรายละเอียดเพิ่มอีก รบกวนช่วยโพสต์มาด้วยครับ
ขอบพระคุณหลายๆๆๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แน่นเหมือนเช่นเคยครับ คุณลุงอเมซิ่ง :053: