ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสิบทัศน์ หรือผู้รู้ ช่วยดูหลวงพ่อเงินให้หน่อยครับ  (อ่าน 4379 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
แท้ไหมพี่... ดีไหมครับ.... ยอมรับแค่ไหน..... เดี๋ยวมีปรกโพธิ์อีกองค์นึงครับให้ช่วยดวยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
แปลกๆตา ครับ ....... ไงลองถามท่านพี่สิบทัศดีกว่า ครับ  :075:

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับเสี่ยM007
พอดีเหรียญมีคราบคล้ายสนิมเขียวๆ เยอะมาก และแน่น  บางจุดกินลึกลงไปในเนื้อแล้วด้วยครับ
เอาแชมพูล้างแล้วไม่ออก ผมเลยเอาน้ำยาขัดเงาทองเหลืองค่อยๆเช็ดออก
ผิวโลหะจึงจะดูแปลกๆไปน่ะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :004:  ผมไม่ใช่เสี่ยหลอกครับ 5555++ ผมความรู้ยังน้อย ครับ ต้องรอถามท่าน สิบทัศ ดีกว่า ครับ  :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แปลกๆนะครับ ขอภาพขยายซักนิดส์นึงครับท่าน :001:

• สัตตมะ
  • **
ผมลองขยายภาพแล้วครับ
รบกวนพิจารณาอีกรอบ

• สัตตมะ
  • **
ภาพด้านหลังเหรียญครับ

• สัตตมะ
  • **
ด้านหน้าถ่ายอีกครั้งนึงครับ [
img]http://img515.imageshack.us/img515/8287/11f11mx7.jpg[/img]

• สัตตมะ
  • **
ภาพด้านหน้า ถ่ายอีกครั้งนึงครับ (เมื่อกี้รูปไม่ขึ้น)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่ามีปัญหานะครับท่าน  เนื้อเหรียญสีประมาณไหนอ่ะครับ ( โดนแสงสีจึงดูแปลกไปนิด แต่พิมพ์ยังอยู่ดี ) สรุปว่า น่าจะดีครับท่าน :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พี่สิบทัศ นี่แน่นข้อมูลเหมือนเดิมนะครับ  :054:

• สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณมากครับ
ได้ฟังเช่นนี้ก็น่ายินดีเป็นยิ่งนัก.......

(ผมถนัดดูพระเนื้อดินมากกว่า เหรียญ- โลหะ) 
เนื้อเหรียญผมว่าน่าจะเป็นอัลปาก้านะครับ
คล้ายๆเหรียญบาท ตอนแรกจะหมองๆมัว
เพราะคราบสนิมเขียว-ฝุ่น-ขี้จิ้งจก-ขี้แมลง ทำให้เนื้อบางส่วนเสียหายไปด้วย   
หลังจากค่อยๆเช็ดด้วยน้ำยาขัดทองเหลือง ผิวจะสดใส แวววาว
เหมือนเหรียญบาทใหม่ๆเลยครับ