ผู้เขียน หัวข้อ: ปรกโพธิ์ หลวงพอเงิน แท้ไหมครับ  (อ่าน 5676 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
อีกองค์ครับ  เป็นหลวงพ่อเงิน - พระสมเด็จพิมพ์ปรกโพธิ์ครับ - ช่วยดูให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปรกโพธิ์ หลวงพอเงิน แท้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2551, 10:14:44 »
คราบแป้งพิมพ์+ความจัดของเนื้อ+พิมพ์... สรุปว่า.... ดีครับท่าน   ได้ยินแว่วๆมาว่า ( จากคุณลุงที่ช่วยหลวงพ่อเงินสร้างพระชุดนี้ ) ผสมเนื้อแบบสูตรวัดระฆังเลยทีเดียว :002:

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ปรกโพธิ์ หลวงพอเงิน แท้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ค. 2551, 08:45:46 »
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปรกโพธิ์ หลวงพอเงิน แท้ไหมครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2551, 11:36:02 »
เอามาเทียบครับ

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ปรกโพธิ์ หลวงพอเงิน แท้ไหมครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 พ.ค. 2551, 02:17:12 »
อย่างนี้ใช่เลย
ถึงภาพจะเบลอไปนิดนึง แต่ดูฟอร์มแล้ว ใช่ชัวร์ ไม่มีมั่วนิ่ม
( ไม่ค่อยเข้าข้างตัวเองเลยเนอะ อิ... อิ....อิ...  )

• ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พ.ค. 2551, 09:37:41 »
อ่านะ :005: :005: