ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อเปิ่นที่ผมมี และพระบูชา ขนาด 7 นิ้วที่บ้านผมเอง  (อ่าน 36381 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
องค์นี้ผมเช่าจากวัดบางพระ ประมาณปี 2541 มั๊งครับ 

• สัตตมะ
  • **

แถวบนเรียงลำดับจาก ซ้าย ไป ขวา ครับ
1. พ่อเปิ่นนั่งเสือ (ที่เคยถามไปแล้วพี่ๆตอบว่าแท้งัย จำได้ไหม)
2.พ่อเปิ่นนั่งเสือพิมพ์เล็ก(โบราณ)
3. พ่อเปิ่นนั่งเสือ (ที่เคยถามไปแล้วพี่ๆตอบว่าแท้ จำได้ไหม)
4.สมเด็จ เก้าชั้น อกร่อง
แถวล่าง เรียงลำดับจาก ซ้าย ไป ขวา
5. พ่อเปิ่นนั่งหมูป่าเนื้อผงยา ฝังตะกรุดทอง
6.พ่อเปิ่นนั่งหมูป่าเนื้อผง โรยผงกระเบื้อง
7. และ 8 พ่อเปิ่นรุ่น อาเสี่ย
( 7 และ 8  สององค์ล่างขวาสุด ดูดีๆ จะมีเส้นเกศาหลวงพ่อด้วย ผมยืนรอครึ่งวันเพื่อจะเจอองค์ที่มีเส้นเกศาท่าน เพราะเห็นพี่คนที่เช่าก่อนผมไปเจอองค์นึง
มีเส้นเกศาด้วย ผมเลยพยายามดู แต่กว่าจะพบหนึ่งองค์ รอไปครึ่งวัน)

พระทุกองค์ผมไปเช่ามาเองที่วัด (ยกเว้นองค์ 1 และ 3 ) ตั้งแต่สมัยยังเรียนอยู่เลยครับ แบบว่าไม่ค่อยมีตังอ่ะครับ
ผมเลยมีแค่ไม่กี่องค์
ด้วยความศรัทธาในตัวหลวงพ่อครับ

• สัตตมะ
  • **

พระปิดตาเนื้อเมฆพัดครับ

• สัตตมะ
  • **

ลอคเกตครับ ไม่ทราบว่ารุ่นอะไรบ้าง
องค์กลางมีเส้นเกศา + เทียนชัย ( หรือสีผึ้ง.. ไม่แน่ใจ ) 
องค์ซ้าย มีตะกรุด 3 ดอก + เทียนชัย ( หรือสีผึ้ง )   
องค์ขวามีจีวร + เทียนชัย ( หรือสีผึ้ง) รู้สึกองค์นี้จะเรียกว่า"ยิ้มเมตตา"

ผมมีแค่นี้แหละครับ อาจจะดูธรรมดาไปสักหน่อย
แต่มีคุณค่าทางจิตใจกับผมมากเลยครับ   

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :027:  แหล่มเลย ครับ ........ :053:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เยี่ยมมากครับคุณบางแก้วฟ้า   อนาคตต้องเป็นคู่แข่งพี่หอมเชียงกับพี่สิบทัศน์แน่นอนเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของดีดีที่แนะนำกันอีกแล้วครับ ท่าน  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เยี่ยมครับท่าน  :002:

• สัตตมะ
  • **
ข้าน้อย มิบังอาจครับ
หุ หุ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
สวยงามคร้าบบบ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ลอคเกต สวยมากมายเลยครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
 :015: สวยงามครับ
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
ถ้ามีวาสนาอยากได้ล๊อกเกตไว้ในครอบครองบางจัง

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ให้อีกหนึ่งเสียง.......สวยครับ

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
งามครับ น่าเป็นเจ้าของ  :004: