ผู้เขียน หัวข้อ: ลอคเกตหลวงพ่อเปิ่น ขอความรู้ท่านหอมเชียง,ลุงอเมซิ่งหน่อยครับ  (อ่าน 2619 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปค้นเจอมาอ่ะครับ พี่พอจะทราบประวัติมั๊ยครับว่าสร้างปีไหน อย่างไร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ดูดีมากๆเลยครับ เก่าถึงยุคแน่นอนแม้จะมีรอยแตกบ้าง

ผมขออนุญาตเสนอความเห็นดังนี้
ยันตร์ด้านหลัง จะเป็นแบบยุคต้นๆ
คล้ายยันต์หลังพระสมเด็จปี 2506 ซึ่งสร้างในสมัยท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดโคกเขมา
เค้าหน้าหลวงพ่อ ก็ยังดูว่ามีอายุไม่มากนัก น่าจะอยู่ในช่วง 2506-2519 ครับ

ผิดถูกอย่างไร ก็ขอรอฟังความเห็นจากเสี่ยหอมเชียงกับลุงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
โอว...สวยครับ ผมยังไม่เคยเห็นแบบนี้ ดูจากงาน น่าจะมีอายุพอสมควร
สวยครับ สวย

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ผมไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ   แปลกตาดีครับ   สวยครับ

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
ที่บ้านมีเพียบเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ที่บ้านมีเพียบเลย

โอ้ว แบ่งกันบ้างก็ดีนะครับ มีเพียบ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ เก่าได้ใจมาก :053:
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053: พี่สิบทัศ ของดีเยอะ จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
พี่สิบทัศน์มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลย...ขอสักองค์ได้ปะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ :054:

• ...
ไปถ่ายด้านหลังมาใหม่ครับ