ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้ ทุกท่าน ครับ  (อ่าน 1696 ครั้ง)

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ขอถามผู้รู้ ทุกท่าน ครับ
« เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 12:58:47 »
อยากถามว่า ใครพอทราบบ้างครับ ว่า ท่านมหาสมชาย ที่วัดบางพระ ได้รับการครอบครูและเล่าเรียนวิชาการสัก มาจาก หลวงปู่เปิ่น หรือปล่าวครับ

ขอแสดงความนับถือครับ

ป.ล.ด้วยความเคารพครับเพียงแค่ต้องให้ทุกท่านสบายใจ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามผู้รู้ ทุกท่าน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 02:23:39 »
น่าจะได้ครับผมเหอะ   
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 03:19:29 »
ไ ม่ ข อ อ อ ก ค ว า ม เ ห็ น คั บ .. 

แต่สำหรับผม .. กุฎิหลวงพี่ต้อยล้วน !!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2551, 03:22:19 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ หมูทองแดง T_T

• ทุติยะ
  • **
  • ศรัทธาบารมี อย่างมีสติ ไม่ประมาท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 03:54:47 »
งง :010: คำถามมีเหตุจูงใจให้ถามต่อว่าเกิดอะไรขึ้นถึงถามเรื่องนี้ครับ :049: 28;
              แต่ให้ดีศรัทธาบารมีหลวงปู่เปิ่น  ดีที่สุดคร๊าบท่านผู้เจริญ :055: 06;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 10:07:35 »
ไม่ทราบครับประเด็นนี้  :001:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ย. 2551, 10:09:39 »
no comment 

ท่านเห็นอย่างไรดี ก้อไปตามนั้นเถิด

- -"

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 11:26:12 »
i don't know every thing in the World. มะรู้ไยเยยคับ ผมไปมหาสมชายกุฏแรก ของท่านค่อนข้างจะเยอะและแรงบารมีกล้าแกร่งอย่างไรรือ
ท่านเข้ามาด้านซ้ายเจอพ่อปู่แรงมาก ตามด้วยสารพัดกุมารหลวงพ่อเต๋ เยอะนะ แท้ด้วยแรงมากรู้สึกได้
มองตรงมาก็เจอ พ่อปู่และสารพัดและกุมารแรงๆอีกแล้ว การนั่งสักนั่งพื้นเลย รอบๆกุฏเต็มไปด้วยรูปหลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อปิ่น และหลวงพ่อเปิ่น
ไม่รู้จะรักอะไรกันนักกันหนา แต่คนที่มีอะไรเข้าไปแล้วคือ มึน มึนและงง งง งง และตกลง ตกลง ตกลง แต่ถ้าคนรู้ทักษาภูมิชัยภูมจะรู้เลย
ว่า...

ลองมาดูกุฏหลวงพี่ติ่ง ก็ตั้งหิ้งครูมาแต่ไหนแต่ไรละ วัคถุมงคลก็ไม่แพงอ่ะ รูปหลวงปู่ก็เก่าหมด มีที่สร้างใหม่ด้านนอก เพื่อไหว้บูชาครู แต่เหตุผลแฝง กันคนเอารถมาทับม๋า เพราะม๋านอนใต้ท้องรถรถโซโล่ไปหลายละ เป็นพิธีนิดๆ แต่สบายๆชิลด์ๆคับ

หลวงพี่แป้ว
มีรูปหลวงพ่อเปิ่น1ใบพอแล้วของในกุฏิ คือรอยยิ้ม และคำว่าครับ และเมตตา เมื่อไรหลวงพี่แป้วจะทำพระมั่งอ่ะอยากได้ๆ
เป็น1ในกุฏที่ชิลด์ๆเช่นกันครับ

กุฎหลวงพี่นันท์ก็ ไปมานะ ชอบมากปู่อยู่หน้า สบายๆเช่นกันนี้ก็ชิลด์ๆชิลด์

หลวงพี่ญาครับ สักวันกระผมจะไปกราบท่านบ้างครับถ้ามีวาสนา ชอบมากแต่ไม่มีโอกาส

นี้เป็น commentส่วนตัวนะครับโปรดใช้วิจารณยานอวกาศSpacecap ในการตัดสินใจ

<<<แก้ไขโดยเร่งด่วน>>หลวงพี่ต้อยไช่หลานชายหลวงพ่อเปิ่นไหมครับ - พระมหาสมชายก็ มีคนไปเยอะครับ ไม่ไช่ไม่มี มีวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น แบบทุกรุ่นให้
"ผมเชื่อว่าพระมหาสมชายท่านก็มีดีของท่านมากด้วย แต่ค่าครูก็มาก คนทุนนน้อยเช่นพวกเราเลยอาจไม่มีวาสนาไปน่ะครับ"

กราบของพระคุณสำหรับคำแนะนำอันมีประโยชน์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2551, 03:40:58 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 01:49:21 »
ตัวท่านพระอาจารย์มหาสมชาย วัดบางพระ ท่านเป็นหลานชายแท้ๆ ของหลวงพ่อเปิ่น
แล้วคิดว่า ท่านพระอาจารย์ จะได้ครอบครูหรือไม่ ไปคิดเอาเอง เมื่อก่อนท่านสักน้ำมัน ปัจจุบันท่านจะสักให้ หรือเปล่า ไม่ทราบ
แต่มีศิษย์ฆารวาสของท่าน สักยันต์อยู่ตามที่ท่านทั้งหลายทราบดีอยู่แล้วนั้น ส่วนท่านพระอาจารย์ท่านจะลงนะเมตตา หน้าทอง
และรับดูดวง ดูดาว โหราศาสตร์ ด้วย ใครนิยมชมชอบ ก็ขอเชิญ ที่กุฎิท่าน ทุกที่มีสิ่งที่ดี และไม่ค่อยดีนัก ปะปนกันอยู่ ก็มีประการละฉะนี้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม