ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีเททอง พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รุ่น " เงินล้าน "  (อ่าน 3052 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันนี้เรามาดูภาพเก่าๆ เมื่อ 16 ปีที่แล้วกันครับ ใครเป็นใครดูเอานะคร๊าบ
               เริ่มด้วยภาพการจารแผ่นยันต์ของหลวงปู่ครับ
...

...

...
อันนี้กำลังจารก้อนทองคำอยู่ครับ
...

...

...
อร้าอร่ามไปหมดครับ
...
เสกก่อนหย่อนทองคำลงเบ้าครับ
...

...

...

...
เริ่มเททองลงเบ้า
...

...

...

...
พิธีนั่งปรกครับ
...

...

...

...

...

...
พิธีปลุกเสกในโบสถ์ครับ
...

...

...

...

...

...

...
ถวายปัจจัยที่ได้แก่หลวงปู่ครับ
...

...

...
พระที่หล่อและตกแต่งเสร็จครับ
...

...

...

...

...

...

...
ภาพที่เห็นทั้งหมดต้องขอขอบคุณลุงแมทซิ่งครับ ที่อุตส่าไปค้นมาให้เราได้ชมกันครับ และต้องให้ลุงอธิบายเพิ่มเติมเพื่อความสมบรูณ์ของพระชุดนี้ครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สาธุขออนุโมะนาร่วมครับ 17; 31;

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณที่หามาให้ชมครับเป็นบุญแท้ๆ 15; 36;
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตเสนอความเห็นครับ
พระกริ่ง จะดูคล้ายๆ รุ่น ฐิตคุโน เหมือนกันนะเนี่ย
ถ้าไม่ดูโค๊ดใต้ฐาน แล้วให้เดา ผมต้องตอบผิดชัวร์
ส่วนพระชัยก็คล้าย รุ่น ฐิตคุโน  แต่ด้านหลังไม่เหมือน ตรงทีไม่มี บัวรอบ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมเป็นบุญตาครับ 

งดงามมากครับ น่าบูชา   

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดครับผม หลวงพี่ติ่งยังดูหนุ่มๆอยู่เลยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณมากๆสำหรับความรู้ที่ดีๆอย่างนี้ครับ

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
สาธุคับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
วันนี้ว่างเลยโทรไปคุยกับเฮียโชว (พลับพลาไชย) อดีตกรรมการชุดจัดสร้างพระกริ่งเงินล้าน  ลองถามท่านดูว่าพระกริ่งชุดนี้ใส่ทองคำลงไปเท่าไหร่   ท่านก็ยังมีความจำดีอยู่ครับ  ตอบทันควันเลยว่า  50 บาท สมัยนั้นราคาทองบาทละ 4000กว่าๆ ตอนจองพระกริ่งชุดละ 10000 สร้าง 108 ชุดได้เงินหนึ่งล้านแปดหมื่นบาท เฉพาะค่าทอง สองแสนกว่าๆค่าชนวนอื่นๆ  ค่าหล่อ ค่าพิธีและอื่นๆอีกมาก  เหลือเงินห้าแสนบาทถวายหลวงพ่อตามภาพที่เห็นครับ 

ออฟไลน์ maxsk76

• ร๊ากก นะ จัด ให้ ๆ
  • ทุติยะ
  • **
  • ~มือสมัครเล่น !!!!
    • MSN Messenger - maxndr_17@hotmail.com
    • อีเมล
คับ ตอน นั้น ยังไม่ เกิด เลย อ่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ดีเยี่ยมเลยครับ หาดูยากมากภาพแบบนี้ ขอชื่นชมครับ  :016: