ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้(อยากทราบว่าของที่ไหนดี อยากเช่าอ่ะคับ)  (อ่าน 8744 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
พอดีผมอยากซื้อเบี้ยแก้คับ อาจารย์ไหนที่ดังๆบ้างอ่ะคับ แนะนำหน่อย  ราคาไม่แพงเท่าไร  แนะนำด้วยถ้าใครมีติดต่อ มาได้ที่magicXXX_4@hotmail.com อยากได้ราคา พร้อมส่งไปรษณีย์ไม่เกินxxx อ่ะคับ  ถ้าได้อย่างไร ส่งเมล์ มาหาด้วยน่ะคับ ขอบพระคุณ

ขอความร่วมมือห้ามตั้งกระทู้ที่ส่อเจตนาไปในทางซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลครับ

ควรจะตั้งกระทู้ถามว่า ต้องการบูชา เบี้ยแก้ มีที่วัดไหนให้บูชาบ้างขอคำแนะนำด้วยครับ แล้วก็หาเวลาไปบูชาที่วัด

หรือติดต่อที่วัดโดยตรงเลย จะได้มีโอกาสถวายปัญจัยร่วมทำบุญกับวัดโดยตรง ที่สำคัญไม่ต้องมากลัวของปลอมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2551, 02:52:05 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ผมขอแนะนำนะครับก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าดีทุกวัดอะครับหลวงปู่เปิ่นก็มีเช่าได้เลยครับที่กุฎิใหญ่ครับราคาไม่แพงด้วยครับและหลวงปู่เจือครับท่านเก่งด้านนี้ครับไปเช่าได้เลยครับที่กุฎิหลวงปู่ครับรับเสร็จและให้ท่านเป่าอีกที่สุดยอดครับขอบอกมีหลายแบบครับแบบถักและไม่ถักแบบเปลือยแบบมีตระเข็บและไม่มีตระเข็บครับแบบถักลายธงชาติก็มีนะครับ :016: :015:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ที่ดังๆและได้รับความนิยมตลอดกาล ก็คงเป็นของวัดกลางบางแก้วครับ
ของวัดบางพระก็ดีครับ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

คิดว่าน่าจะเป็นวัดกลางบางแก้วนะครับ  น่าจะไปดูของเองดีกว่าครับ  จะได้ของที่ถูกใจ  และจะได้บุญด้วยครับ  แถมยังได้ไปไหว้หลวงพ่อที่-

วัดบางพระ ด้วยนะครับ  :001:

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงปู่รอด วัดนายโรง หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว

หลวงปู่รอด ศิษย์ท่านก็จะมี หลวงปู่เผือด วัดมะกอก ตอนนี้เหลือแต่ อ.ปุ้ม วัดศาลาแดง

ส่วนหลวงปู่บุญ ก็จะมีหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว ตอนนี้มีแค่ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว ครับผม
  :089:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เห็นด้วยกับเสี่ยgolf ท่านโจร และพี่คนรักษ์พระครับของ หลวงพ่อเปิ่นก็ดี 
หรือจะไปรับมาบูชา ที่วัดกลางบางแก้วก็ได้
ต้องประมาณ 5 โมงเย็นหลวงปู่เจือท่านจะออกมาพบญาติโยม
เบี่ยแก้ไม่มีให้เช่าที่ตู้ ต้องรับกับมือหลวงปู่เจือครับ (ไม่แพงด้วยครับ)   

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
ต้องพิจารณาว่าสายไหนวัดไหนท่านเก่งด้าน เบี้ยแก้ สายวัดกลางบางแก้วก้อน่าใช้อยู่ครับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ไช่แล้วครับพี่น้อง ใกล้สายไหนไปสายนั้นโลด ดีหมดทุกสายที่ท่านโจรสลัดบอกมา
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพ่อวัดศาลาแดง ท่านอยู่อุโบสถเก่าขอรับ อุโบสถใหม่พระพุทธชินราชจำลองใหญ่มากๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แนะนำครับผม
หลวงพ่อเผือด วัดมะกอก , หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ , หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว , พระอาจารย์เชิญ วัดกลางคูเวียง , หลวงพ่อเหว่า วัดวังน้ำขาว ลองไปหาดูนะครับ พระอาจารย์ทั้ง 3 ท่านข้างหลังนี้ สายวัดกลางบางแก้วหมดครับ  :001: