ผู้เขียน หัวข้อ: มีมารบกวนอีกแว้วว..ท่านพี่  (อ่าน 1790 ครั้ง)

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
มีมารบกวนอีกแว้วว..ท่านพี่
« เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 02:57:02 »
ขอทราบรายละเอียดหน่อยครับ แท้และเทียมด้วยน่ะครับ :086:

ขอบคุณครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
ตอบ: มีมารบกวนอีกแว้วว..ท่านพี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 03:00:33 »
องค์ที่2ครับ

ขอบคุณครับ

• จตุตถะ
ตอบ: มีมารบกวนอีกแว้วว..ท่านพี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 03:03:44 »
อีกซักองค์น่ะครับ

หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทองใช่เปล่าครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 06:32:49 »
พระผงหลวงพ่อเปิ่นรูปแรก เป็นพระผงนั่งเสือเมตตา บารมี สร้างปี 2536 ครับ ผมเคยได้รับแจกจากคุณลุงนิยมมาครั้งนึงครับ

พระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่หมู ( ข้อมูลจากท่านโองการยันนะรังสี ) สร้างราวๆปี 2534 - 2535 ฉลองหลวงพ่อเปิ่นอายุครบ 70 ปี

เหรียญเตารีดหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ครับ

น่าจะแท้ทั้งหมดนะครับผม  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:20:53 »
แวะมาชมครับ  ดูขัดๆตา  สงสัยสายตาผมจะไม่ดีซะแล้ว 

ขอบคุณครับ ที่นำรูปมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 07:32:06 »
ผมว่า เนื้อดูแข็งกระด้างไปครับ  :089:

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 11:34:14 »
การดูพระหลวงพ่อเปิ่นพิมพ์นั่งเสือนั้น ต้องดูที่ตัวเสือครับว่าเสือต้องเป็นเสือไม่ใช่แมวและเสือดูแล้วต้องเหมือนมีชีวิตลองนั่งเงี่ยบๆแล้วตั้งสมาธิและจิตดู  (ลองทำดูนะครับ ใช้ได้กับพระเครื่องและเครื่องรางของขลังทุกชนิดครับ)

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ต.ค. 2551, 01:00:51 »
พระผงหลวงพ่อเปิ่นรูปแรก เป็นพระผงนั่งเสือเมตตา บารมี สร้างปี 2536 ครับ ผมเคยได้รับแจกจากคุณลุงนิยมมาครั้งนึงครับ

พระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่หมู ( ข้อมูลจากท่านโองการยันนะรังสี ) สร้างราวๆปี 2534 - 2535 ฉลองหลวงพ่อเปิ่นอายุครบ 70 ปี

เหรียญเตารีดหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ครับ

น่าจะแท้ทั้งหมดนะครับผม  :001:
ขอบคุณมากครับ. :054: :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 03:23:27 »
มาแสดงความเห็นช้าไปหน่อย แต่ดีกว่าไม่มา อิ อิ
1.องค์แรกรุ่นเมตตาบารมี ปี 36 ครับ แต่สายตาผม พิมพ์นี้ ผมกลับมีความเห็นต่างจากท่านสิบทัศน์ครับ
คือลองเทียบกับที่เคยเห็นเนี่ย บริเวณหน้าเสือ และ ขาหลังเสือ จะผิดรูปร่างไปหน่อย และยันต์ด้านหลังที่เคยเห็น ตัวนะจะสั้นกว่านี้
ดังนั้นสรุปได้ว่า อาจจะเป็นพิมพ์ที่หายาก หรือ เป็นของเสริม
2.องค์นี้แท้ ครับ ดูแล้ว เป็นพิมพ์เล็กที่ ไม่โรยพลอย และ หมูป่าไม่ได้คาบตะกรุด   
3.ไม่มีความรู้ครับ ขอผ่าน

ค่อยสะสมไปนะท่าน เดี๋ยวหลวงพ่อจะมาโปรดเองจากองค์ เป็น 2 3 4 และ ไปเรื่อยๆ
อย่างตัวบางแก้วฟ้าเอว มาตอนแรกดูอะไรไม่เป็นเลย ถามลูกเดียว ตอนนี้พอดูได้บ้างแล้วครับพี่น้อง
ต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มีการแลกเปลี่ยนข้อมูลเสนอความเห็นกัน เหมือนสอนกันวิชาไปใสตัว         

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 10:04:50 »
มาแสดงความเห็นช้าไปหน่อย แต่ดีกว่าไม่มา อิ อิ
1.องค์แรกรุ่นเมตตาบารมี ปี 36 ครับ แต่สายตาผม พิมพ์นี้ ผมกลับมีความเห็นต่างจากท่านสิบทัศน์ครับ
คือลองเทียบกับที่เคยเห็นเนี่ย บริเวณหน้าเสือ และ ขาหลังเสือ จะผิดรูปร่างไปหน่อย และยันต์ด้านหลังที่เคยเห็น ตัวนะจะสั้นกว่านี้
ดังนั้นสรุปได้ว่า อาจจะเป็นพิมพ์ที่หายาก หรือ เป็นของเสริม
2.องค์นี้แท้ ครับ ดูแล้ว เป็นพิมพ์เล็กที่ ไม่โรยพลอย และ หมูป่าไม่ได้คาบตะกรุด   
3.ไม่มีความรู้ครับ ขอผ่าน

ค่อยสะสมไปนะท่าน เดี๋ยวหลวงพ่อจะมาโปรดเองจากองค์ เป็น 2 3 4 และ ไปเรื่อยๆ
อย่างตัวบางแก้วฟ้าเอว มาตอนแรกดูอะไรไม่เป็นเลย ถามลูกเดียว ตอนนี้พอดูได้บ้างแล้วครับพี่น้อง
ต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มีการแลกเปลี่ยนข้อมูลเสนอความเห็นกัน เหมือนสอนกันวิชาไปใสตัว         
ขอบคุณมากศิษย์พี่ทุกท่าน
การดูพระหลวงพ่อเปิ่นพิมพ์นั่งเสือนั้น ต้องดูที่ตัวเสือครับว่าเสือต้องเป็นเสือไม่ใช่แมวและเสือดูแล้วต้องเหมือนมีชีวิตลองนั่งเงี่ยบๆแล้วตั้งสมาธิและจิตดู  (ลองทำดูนะครับ ใช้ได้กับพระเครื่องและเครื่องรางของขลังทุกชนิดครับ)