ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆชาววัดบางพระนิดครับ  (อ่าน 2673 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ถามพี่ๆชาววัดบางพระนิดครับ
« เมื่อ: 31 ก.ค. 2549, 02:02:21 »
คือผมอยากได้คาถาบูชายันต์ ฤาษี ครับมีพี่ท่านใดทราบช่วยบอกทีนะครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :086: :086: :086: :086:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

poppin d

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ถามพี่ๆชาววัดบางพระนิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2549, 08:41:02 »
ครือว่า คาถาควรขอกับอาจารย์ ท่านจะได้ประสิทธิให้กับเรา[/size][/font]

tumkk

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ถามพี่ๆชาววัดบางพระนิดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 12:13:19 »
พี่จอมขมังเวทย์ครับวันอาทิตย์นี้ไงก็ไปเอากับอาจารย์ซิครับพี่คาถา[/size] :063:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 04:52:09 »
น้อง   tumkk    ว่างๆโทรหาพี่หน่อยนะจะชวนไปกราบอาจารย์ด้วยกัน :004: :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ส.ค. 2549, 10:24:15 »
คาถาบูชาพระฤาษี
โอม สรเวโภย ฤษีโภย นะมัห
โอม ตวะ เมวะมาตา จะบิตา ตะวะเมวะ
ตะวะ เมวะพันธุคจะ สะขา ตวะเมวะ
ตะวะ เมวะวิทยา ทรวณัม ตวะเมวะ
ตะวะ เมวะสรวัม มะมะ เทวะ เทวะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ส.ค. 2549, 10:23:30 »
คาถาบูชาพ่อปู่ฤๅษีนารอด ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง  นะโม 3 จบ มะอะอุ สิวัง พรหมมา จิตตัง มานิมา ฤๅฦๅ ฤๅฦๅ พ่อปู่นารอด มานิมา ประสิทธิเม (3 จบ) แบบเดี่ยวกับ หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2549, 03:51:08 »
แล้วบทที่ 2 ของที่ไหนคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...