ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่ออะไรครับ  (อ่าน 2162 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่ออะไรครับ
« เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 12:13:41 »
มีใครพอจะทราบไหมครับ แล้วเค้านิยมกันไหมครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: เหรียญหลวงพ่ออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 12:28:26 »
น่าสนใจครับ ทั้งด้านหน้า-ด้านหลังไม่มีภาษาไทยเลย  มีเอกลักษณ์ดี  เหรียญแบบนี้ถ้าใครเคยเห็นผ่านตาคงจะจำได้แม่น

รอท่านผู้รู้มาชี้แนะครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 08:23:24 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ ดูแว๊ปแรกนั่งชันเข่านึกว่าหลวงปู่สีมั่น แต่ไม่น่าใช่อ่ะครับ รอผู้รู้ต่อไปนะครับ  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.พ. 2552, 09:44:30 »
รอเกจิมาฟันธงครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 12:47:46 »
สวยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 12:53:13 »
ผมก็พึ่งเคยเห็นครับเหรียญนี้
เลยไม่ทราบเลยว่า เป็นของหลวงพ่อรูปไหน แหะๆ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 07:16:46 »
ไม่รู้ว่าใช่เหรียญ มหาราชลีลา  ของหลวงพ่อดำวัดสันติธรรม หรือเปล่า คุ้นๆครับ  อย่างว่าแหละครับถ้าออกนอกวัดบางพระแล้ว   ผมแทบจะหลงทางเลย :005: