ผู้เขียน หัวข้อ: อิทธิมงคล "รุ่นอาเสี่ย"  (อ่าน 12198 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
อิทธิมงคล "รุ่นอาเสี่ย"
« เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 12:50:53 »
จากกระทู้แขวนเดี่ยวหลวงพ่อเปิ่น ควรเลือกแขวนเหรียญไหนดี ของท่านnontaburi เป็นที่มาของกระทู้นี้ ซึ่งกล่าวถึงพระรุ่นนี้มาก
และสมาชิกบางท่านให้ความสนใจ จึงได้หาข้อมูลมาให้พี่น้องในเวบเราใช้เพื่อการศึกษา

ขอบคุณ รูปภาพจากท่านบางแก้วฟ้า

ในพรรษา พศ.2535 หลวงพ่อเปิ่นได้สร้างวัตถุมงคลขึ้นมาชุดหนึ่งนับเป็นชุดล่าสุดที่หลวงพ่อท่านได้สร้างขึ้นเองที่วัดบางพระ
โดยมีวัตถุประสงค์คือ
1. สมทบทุน ทอดกฐินผ้าป่าสามัคคี ซึ่งในปี 2535 นี้หลวงพ่อเปิ่นรับเป็นองค์ประธานอุปถัมภ์กฐินผ้าป่า 24 วัดในต่างจังหวัด
2. หาทุนทรัพย์ สร้างโรงพยาบาลซึงดำเนินการอยู่อย่างรีบเร่งและคาดว่าจะแล้วเสร็จภายในปี 2536
3. หาทุนทรัพย์ สร้างกุฏิสงฆ์ และถาวรวัตถุต่างๆ ภายในวัดบางพระที่กำลังก่อสร้างอยู่ในปัจจุบันนี้ให้เสร็จสมบูรณ์
   นับเป็นครั้งแรก ที่หลวงพ่อเปิ่นเป็นผู้ตั้งนามวัตถุมงคลที่ท่านดำเนินการสร้างเอง  โดยให้มงคลนามวัตถุมงคลชุดนี้ว่า
"รุ่นอาเสี่ย" และหลวงพ่อได้อธิษฐานจิตปลุกเสกเป็นกรณีพิเศษ เพื่อเพิ่มความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ใน ด้านมหาลาภ
เมตตามหานิยม และ ความเป็นสิริมงคลแก่ผู้นำไปสักการะบูชา

อิทธิมงคล "รุ่นอาเสี่ย" ของหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระชุดนี้ประกอบด้วย
1. พระผงรูปเหมือนนั่งเสือซุ้มมหาเศรษฐี พิมพ์ใหญ่  มี3แบบ
   พิมพ์ใหญ่ ประจุตะกรุดทองคำและพลอย
   พิมพ์ใหญ่ ประจุพลอย
   พิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพระพุทธคุณ
2. พระของขวัญนั่งเสือซุ้มมหาเศรษฐี พิมพ์เล็ก ขนาดเท่ากับพระผงปากน้ำรุ่น 6  มี3 เนื้อ
   เนื้อทองคำ  เนื้อเงิน  เนื้อทองระฆังเก่า
3. พระผงสมเด็จ 93
4.พญาเสือหมอบ และ พญาเสือนั่ง รุ่น 1.
อิทธิมงคลรุ่นนี้ เข้าพิธีอธษฐานจิตปลุกเสกถึง 2 ครั้ง
ครั้งแรก เมื่อ 26 กันยายน 2535 หลวงพ่อเปิ่นอธิษฐานจิตปลุกเสกร่วมกับพระคณาจารย์ 9 รูป ณ วัดบางพระ
ครั้งที่สอง เมื่อ 1 ตุลาคม 2535 หลวงพ่อเปิ่นอธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว ณ วัดบางพระ

เจตนาการสร้างดี พิธีการดี พระผู้ทรงอภิญญาปลุกเสก แล้วท่านหล่ะ มีไว้บูชาหรือยัง
   พระหลักร้อย  พระพุทธคุณหลักล้าน :054: :054: :054:

ขอบคุณ ข้อมูลจาก 108 พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น  ทีเคบีมีเดีย พับลิชชิ่ง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อิทธิมงคล "รุ่นอาเสี่ย"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 12:58:14 »
ชัดเจนครับ ของหลวงปู่ดีทุกรุ่น แต่ชืื่อรุ่นนี้อาจจะโดนใจหลายๆท่าน

ข้อมูลดีมากครับ เป็นประโยชน์แก่ผู้ศึกษาก่อนสะสม   :016:  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 01:56:57 »
งามมากครับ  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 02:49:21 »
งามครับ ข้อมูลดี ครับ เต็ม 10 ครับ  :015:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 03:03:08 »

องค์บนเป็นสมเด็จ  93 ครับ
ด้านหน้า เป็นสมเด็จ   9 ชั้น ด้านหลัง เป็นสมเด็จ 3 ชั้นครับ

องค์ล่าง เป็นหลวงปู่ พิมพ์อาเสี่ยเล็ก เนื้อผงครับ

พระของผมเองอ่าครับ ได้มาจากวัดตั้งแต่กาลนาน โน้น สมัยยังหนุ่มๆอยู่  อิ อิ     

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 03:52:32 »

องค์บนเป็นสมเด็จ  93 ครับ
ด้านหน้า เป็นสมเด็จ   9 ชั้น ด้านหลัง เป็นสมเด็จ 3 ชั้นครับ

องค์ล่าง เป็นหลวงปู่ พิมพ์อาเสี่ยเล็ก เนื้อผงครับ

พระของผมเองอ่าครับ ได้มาจากวัดตั้งแต่กาลนาน โน้น สมัยยังหนุ่มๆอยู่  อิ อิ     

ต่อเลยดีกว่า พระผงสมเด็จ  93  ตัวเลข 93 คืออะไรน๊ะ   :062:

เป็นที่ระลึก การอุปสมบทของหลวงพ่อเปิ่น เมื่อ พศ. 2493  :074:

ลักษณะเป็นพระสมเด็จทรงนิยม ขนาดสูง 3.6 ซม.  กว้าง 2.4 ซม. แต่พิเศษกว่าพระสมเด็จพิมพ์อื่น ๆ  :074: :074:

คือมี 2 ด้าน ด้านหนี่งเป็นพิมพ์สมเด็จ 9 ชั้น  อีกด้านหนึ่งเป็นพิมพ์สมเด็จ 3 ชั้น

เนื้อผงพุทธคุณประจุพลอยและตะกรุดทองคำ

สร้างจำนวน 5000 องค์  ปี 2535 บูชาองค์ละ 100 บาท  :005:

วัตถุมงคลชุดนี้ ท่านบางแก้วฟ้าก็มีบูชา จะครบชุดแล้ว ขาดแค่ พญาเสือหมอบ กะ พญาเสือนั่ง  :052:

ถ้ามีก็นำมา เปิดกรุให้ชมกันบ้างนะครับ :053: :005: :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 05:34:40 »
ชอบๆ ข้อมูลเยอะด้วย ขอบคุณทุกๆท่านครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 09:39:33 »
รุ่นอาเสี่ยเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 09:50:22 »
ใครมีหลายองค์ แล้วไม่แบ่งผม  ขอให้........... (เติมกันเองนะคับ)

แต่ใครมี  แล้วแบ่ง ขอให้รวยโคตรๆ  เป็นอาเสี่ยไปทุกภพทุกชาติเลย  อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 09:51:24 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 10:52:22 »
พระเจ้าจอร์ เล่นนี้เลยหรือ งั้น ใครไม่แบ่งผมด้วย ก้อ ... ฮี่ๆ แบบว่า อยากบูชาบ้างง่าครับ เด็กใหม่ใจใฝ่ศีกษา

ใครมีหลายองค์ แล้วไม่แบ่งผม  ขอให้........... (เติมกันเองนะคับ)

แต่ใครมี  แล้วแบ่ง ขอให้รวยโคตรๆ  เป็นอาเสี่ยไปทุกภพทุกชาติเลย  อิอิ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 11:11:44 »
พระของขวัญนั่งเสือซุ้มมหาเศรษฐี พิมพ์เล็ก เนื้อเงิน 

.พญาเสือหมอบ และ พญาเสือนั่ง รุ่น 1.

แถม

ขอให้รวยโคตรๆ  เป็นอาเสี่ยไปทุกภพทุกชาติเลย  อิอิ ขอให้เป็นอาเสี่ยจริงๆเถอะสาธุ 17;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2552, 11:18:14 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 11:20:35 »
พระเจ้าจอร์ เล่นนี้เลยหรือ งั้น ใครไม่แบ่งผมด้วย ก้อ ... ฮี่ๆ แบบว่า อยากบูชาบ้างง่าครับ เด็กใหม่ใจใฝ่ศีกษา

อิอิ   ตอนนี้มีคนจองเป็นมหาเศรษฐีอาเสี่ยข้ามภพ ข้ามชาติแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

สาธุ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ก.พ. 2552, 11:26:38 »
ของพี่เด็กนอกวัดแต่ละอย่างนี่บาดใจกระผมจริงๆเลยขอรับ..

..ของผมมีแค่นี้ครับ..

..พี่ผู้หญิงที่ตู้วัดถุมงคล วัดตุ๊กตาให้มาฟรีๆ..

..ใจดีมากๆเลยครับ..

..สงสัยโดนมนต์มหานิยม..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 01:31:00 »
ผมมีครับ อาเสี่ยเล็ก เนื้อทองระฆังเก่าครับ :015:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 04:22:22 »
เสือรุ่น1ของท่านเด็กนอกวัด   ดูแล้วไม่ดีเลย 

เห็นแล้วหัวใจเต้น เป็นจังหวะว่าอยากได้บ้างจัง      :048: 

ไอ้เราจะพอมีผู้ใหญ่ใจดีมาเห็นกับเค้าบ้างมั้ยหน้อ 05;   
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 10:40:42 »
   เปิดกรุให้ชมสำหรับรุ่นนี้เลยนะครับ ท่านเด็กนอกวัด  ขอบคุณครับ
พระของขวัญนั่งเสือซุ้มมหาเศรษฐี พิมพ์เล็ก เนื้อเงิน 

.พญาเสือหมอบ และ พญาเสือนั่ง รุ่น 1.

แถม

ขอให้รวยโคตรๆ  เป็นอาเสี่ยไปทุกภพทุกชาติเลย  อิอิ ขอให้เป็นอาเสี่ยจริงๆเถอะสาธุ 17;

สำหรับพญาเสือที่หลวงพ่อเปิ่น สร้างขึ้น มีอยู่ 2 พิมพ์ คือ

พญาเสือหมอบรุ่น 1 เนื้อทองคำ เนื้อเงิน และเนื้อทองฝาบาตร

พญาเสือนั่งรุ่น 1 เนื้อเงิน และเนื้อโลหะผสม

พญาเสือทั้งสองพิมพ์ นั้นด้านขวา มีคาถาหัวใจเสือจารึกไว้ว่า  " กุ รุ สุ กุ"   ด้านซ้าย เป็นชื่อวัดบางพระ

ทุกตัวจะมี "โค๊ต"  ตอกไว้กันปลอม

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 08:24:56 »

แถม

สวยนะ ชอบเสือหมอบ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 06:59:45 »
เสือหมอบรุ่น1 เหมือนกันครับ