ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 4031 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก ครบรอบอายุวัฒน์มงคล84 หลวงปู่เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม
เพื่อจัดตั้งกองทุนรักษาอาการอาพาธของหลวงปู่เจือ ปิยสีโล

มีเนื้อทองคำ 9 องค์(หมดแล้ว) เนื้อเงิน 84 องค์(องค์ละ 1,500.-) เนื้อนวะ 300 องค์(องค์ละ 1,000.-) เนื้อทองเหลือง 4,850 องค์(องค์ละ 400.-) และเนื้อทองแดง 5,150 องค์(องค์ละ 300.-)

ส่วนองค์ที่ผมเช่ามานี้เป็นเนื้อทองเหลืองครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
งามๆเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวย ครับ  :053:

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ  :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับ ไว้ต้องเข้าไปชมบ้างแล้วครับขอบคุณครับผม  :001: