ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตา หลวงพ่อภักตร์ วัดบึงทองหลาง  (อ่าน 4622 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นพระเก่าเก็บครับ เลยนำมาให้ชมกันครับ

ชมอีกองค์ครับ

แถมอีกองค์ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: พระปิดตา หลวงพ่อภักตร์ วัดบึงทองหลาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 10:36:00 »
ดูไม่เก่งแต่ชอบธรรมชาติของพระโลหะที่ผ่านไฟ แบบนี้จัง 

สมัยก่อนจะสร้างพระผ่านไฟ คงต้องมีวิชาถึงขั้น  คงจะเด่นทางเหนียวนะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: พระปิดตา หลวงพ่อภักตร์ วัดบึงทองหลาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 01:31:39 »
ตามนั้น ครับ พี่  :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 04:09:00 »
แจมด้วยสิ แถมให้ชมอีก

ปรก

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 07:08:56 »
โห สวยจังเลยครับ

ขนาดผมอยู่หลังวัดบึงทองหลาง

ยังไม่มีเลยครับท่าน

อยากจะหา คนใจดีอยู่เหมือนกัน

แล้วไม่ทราบว่า ท่านพี่มีเหรียญ รุ่นแรก ของหลวงพ่อไหมครับ

ผมหามานานและครับ.....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 10:12:16 »
สุดยอดเลยนะครับท่าน งามๆทั้งนั้น  :015: :015: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.พ. 2552, 05:17:15 »
งาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา