ผู้เขียน หัวข้อ: วัดกำแพง บางขุนเทียน (ปัจจุบันเป็นเขตจอมทอง)  (อ่าน 7443 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระครูชุบ โอภาโส พ.ศ.2516

หลวงพ่อไปล่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2552, 06:43:05 โดย aehjomthong »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระบูชาหลวงพ่อไปล่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
จัดมาเป็นเซทใหญ่ๆงามสะใจมากครับ  :053: :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามครับ มีสะสมไว้มากมายจริงๆครับ  :015:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
สวยงามมากเลยคับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มาเป็นชุดใหญ่ๆเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
ขอแจมด้วยคับ ผมอยู่แถวเอกชัย งานประจำปีอย่าลืมไปนะคับ 4-8 มีนาคม 2552 วัดกำแพง

ออฟไลน์ lek_nkpt

• จตุตถะ
จอบองค์ที่สองกับที่สามรุ่นที่เท่าไหร่ครับพอดีผมไม่เคยเห็นโค้ดแบบนี้เลยครับ :086:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ผมนี่มันพวกใกล้เกลือกินด่างจริงๆเลย ผ่านซอยวัดกำแพงไปทำงานทุกวัน ไม่เคยแว๊ะเลย  :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จอบองค์ที่สองกับที่สามรุ่นที่เท่าไหร่ครับพอดีผมไม่เคยเห็นโค้ดแบบนี้เลยครับ :086:
เป็นจอบเล็กรุ่น2ครับ ออกพร้อมกับจอบใหญ่รุ่น2 ผมได้มาจากเจ้าอาวาสรูปปัจจุบันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2552, 01:46:08 โดย aehjomthong »

• จตุตถะ
เป็นจอบเล็กรุ่น2ครับ ออกพร้อมกับจอบใหญ่รุ่น2 ผมได้มาจากเจ้าอาวาสรูปปัจจุบันครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2552, 06:22:47 โดย lek_nkpt »

• จตุตถะ
ผมนี่มันพวกใกล้เกลือกินด่างจริงๆเลย ผ่านซอยวัดกำแพงไปทำงานทุกวัน ไม่เคยแว๊ะเลย  :075:
ตอนนี้ผมเห็นที่วัดยังมีเหรียญ์รูปไข่กับรูปก้นแมงดาปี39เนื้อนวะให้บูชาอยู่เลยนะครับ แล้วงานปีปีนี้ก็มีเหรียญ์รูปอาร์มเปิดให้จองด้วยนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็เหมือนกันครับที่ใกล้เกลือกินด่าง ทั้งที่บ้านผมเป็นสายตรงแต่ก็ไม่ได้สนใจสักเท่าไร ทำให้ผมเก็บจอบใหญ่2 มาได้เหรียญเดียวเอง เซ็งตัวเองจริงๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับผม :016: