ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ เกี่ยวกับวัดจันทร์ประดิษฐาราม  (อ่าน 2531 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คืออยากทราบว่าวัดจันทร์ประดิษฐาราม ตามเหรียญในภาพนี้ เป็นของวัดจันทร์ประดิษฐาราม จังหวัดไหนครับ เป็นของกรุงเทพฯย่านภาษีเจริญ หรือของจังหวัดสุราษฎร์ธานีครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
มีชื่ออาจารย์เที้ยน น่าจะเป็นวัดจันทร์ประดิษฐาราม ภาษีเจริญ นะครับ  เคยเห็นเหรียญรุ่นแรกที่เป็นพิมพ์เสมาครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นักเรียนวัดจันน่ารักคับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
มีชื่ออาจารย์เที้ยน น่าจะเป็นวัดจันทร์ประดิษฐาราม ภาษีเจริญ นะครับ  เคยเห็นเหรียญรุ่นแรกที่เป็นพิมพ์เสมาครับ

หลวงปู่เที้ยน  ปิยธัมโม   วัดจันทร์ประดิษฐาราม   อยู่ซอยเพชรเกษม 48 ครับ  ตรงเข้าไปซอยเพชรเกษม48 ประมาณ 300 เมตร   เจอสามแยกให้เลี้ยวซ้าย  ตรงไปประมาณ 150 เมตร ก็จะถึงวัดครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา