ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย จ.เพชรบูรณ์  (อ่าน 7162 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชมกันเล่นๆนะครับ

และที่เด็ดสุดของหลวงพ่อก็คือ ตะกรุด9ชั้น แต่ตอนนี้ผมยังไม่ได้ถ่ายภาพไว้ แล้วจะนำมาโพสให้ชมวันหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 12:10:12 โดย aehjomthong »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ประชันกับท่านโจรเลย  :095: งามจับใจทุกองค์เลยครับ  :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
โอ้ โห...สุดยอด พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เยี่ยมค่ะ ง้าม งาม :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ ... หลวงพ่อประเทือง กราบครับ อาจารย์คนหนึ่งของผมเช่นกันครับ

ของดีเยอะจังเลยครับ ไว้ผมมาถ่ายโชว์บ้างนะครับ แลกเปลี่ยนกันชม ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหอะๆ ท่านโจรสลัด ออกมาเปิดกรุตามคำเรียกร้อง.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ก็ดันแหย่ถูกคนซะด้วยซินะ

ท่านโจรไม่เอาโกฐแก้วมาลงด้วยเลยล่ะครับพี่  :011:

เอ หรือจะเอาสีผึ้ง ช็อตเด็ดดีครับ   :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 03:56:33 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามๆทั้งนั้นเลยครับท่าน... :002:สุดยอด... :015:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก็ดันแหย่ถูกคนซะด้วยซินะ

ท่านโจรไม่เอาโกฐแก้วมาลงด้วยเลยล่ะครับพี่  :011:

เอ หรือจะเอาสีผึ้ง ช็อตเด็ดดีครับ   :007:

กรรม ไม่ได้เจตนา เย้าแหย่นะพี่ เอามาผลัดกันชมเฉยๆ  :095:

สีผึ้ง ช็อตนี้ ไม่อยากเด็ดด้วย เจอกับคนรอบข้าง ไม่อยากกับตัว  :007:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยงาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

กรรม ไม่ได้เจตนา เย้าแหย่นะพี่ เอามาผลัดกันชมเฉยๆ  :095:

สีผึ้ง ช็อตนี้ ไม่อยากเด็ดด้วย เจอกับคนรอบข้าง ไม่อยากกับตัว  :007:

...ลักษณะว่าจะเอ่ยถึงกระผมนะครับเนี่ย  11;...

..พี่สาว ที่อยู่ในสีผึ้ง กับลูกของพี่เค้า คงไปเกิดแล้วล่ะขอรับท่าน.. 17;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
จัดไปครับท่านโจรฯ :053: :053: :053:

• อัฏฐมะ
ไว้มาแบ่งกันชมใหม่นะครับ aehjomthong มีข้อสงสัยในบางรายการก็ปรึกษากันได้ครับ

ผมก็เคารพ ในหลวงพ่อประเทือง เช่นกันครับ มีอะไรมาแบ่งกันชมเยอะๆ นะครับ ยินดีครับผม  :114:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ไว้มาแบ่งกันชมใหม่นะครับ aehjomthong มีข้อสงสัยในบางรายการก็ปรึกษากันได้ครับ

ผมก็เคารพ ในหลวงพ่อประเทือง เช่นกันครับ มีอะไรมาแบ่งกันชมเยอะๆ นะครับ ยินดีครับผม  :114:

ฟรีปะครับโจ

• ผู้คุมกฎ
ตะกรุดคู่ชีวิตรุ่นแรกครับ

เบี้ยแก้

เหรียญรุ่นแรก พิมพ์มือใน

ปู่ฤๅษีเพชรฉลูกรรณ

นารายณ์ทรงปืน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เดี๋ยวไว้ลองเอาของผมมาแจมบ้างนะ ไว้กลับไปถ่ายรูปก่อน  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ ทุกท่าน แน่นกันทุกคนเลย ครับ  :053:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ฝากมาร่วมเผยแพร่เป็นวิทยาทานกับพี่น้องกันด้วยครับ บางส่วนที่ได้ไปที่วัดด่านเจริญชัยกันมากับเหล่าสหายธรรมครับ

นึกถึงหลวงพ่อประเทืองก็ต้องนึกถึงตะกรุดเก้าชั้นใช่มั้ยครับ แถมมาด้วยตะกรุดที่เป็นตะกั่วหนาๆเก่าๆเลยครับ ได้มาจากหนองย่างทอยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หนุมานแปดกร หลังยันต์ครูครับ

เหรียญที่ประสบการณ์หนาหูครับ ทบ.1 ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พุทธกวักจากกรุหลวงพ่อครับ แต่เจ้าของเก่าเอาไปกะหลั่ยทองมาใหม่ครับ รุ่นนี้จะมีที่อุดเกศาแน่นๆเลยครับ

เหรียญคงทนครับ สวยดีผมชอบมาก

เศียรปู่แจกตอนไหว้ครูครับ ฝีมือการกะหลั่ยเงินโดยท่านโจร (เดินไปทำที่ตลาดให้ 555+++ )

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มาว่ากันที่พระยอดขุนพลบ้างครับ
(ที่เพื่อนเอาลงแล้ว ไม่ลงซ้ำนะ)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ปิดตาบัวผุด ไม่ฝังตะกรุด (ของโจรฝังตะกรุด)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของโปรดเจ้าโจรและน้องกอดกุ้งครับ เจ้าโจรน่ะมีเยอะ แต่คาดว่าส่งลงกรุงลงกาหมดแล้วเลยไม่เอามาให้เพื่อนๆดูกัน

ปลัดหัวชะมดครับ แปลกและพุทธคุณแจ่มแจ๋วครับ ใช้จนสึกหมดแล้ว

เพื่อนๆใครมีรุ่นอื่นๆ เอามาให้ชมกันนะครับ ยังขาดรุ่นเก๋าๆอีกเยอะครับ คุณโจรครับ เหรียญมังกรไปไหนครับ  :011:

• ผู้คุมกฎ
กรุแตกกันใหญ่เลยนิ..

...เหรียญมังกร อยู่ในพวงที่ท่านโจรสลัด ถ่ายรวมเส้นที่ใช้ไงครับเฮีย...

...ตาไม่ค่อยดีนิ อายุเยอะแล้ว  16;...

• อัฏฐมะ
พวกพระผง อยู่ในกรุ (กล่องเก็บพระ) ค่อยข้างอยู่ลึกเลยไม่ได้มาถ่ายครับ

พอดีเหรียญเรียงไว้ในอัลบั้มพระ เลยสะดวกหน่อย เลยไม่ได้นำพระผงมาชมเลย

ของเฮียก็สวยมากครับ นึกถึงสมัยที่บุกเมืองมะขามหวานด้วยกัน ...  :016:

PS. ภาพที่นั่งรถกะบะ (นั่งท้ายรถ) แล้วเฮียหักหลบหมา เกือบลอยตกรถ ยังจำได้ดี ...  :007:

• อัฏฐมะ
หนุมานยังไม่ได้ลงเมืองลงกาครับ แต่ไปซุกซ่อนกันตามตู้ ...  :095:

ส่วนพุทธกวัก ไม่ได้ชุบใหม่นะเฮีย เขาเป็นแบบนี้อยู่แล้วนะ แต่ต้องดูใต้ฐานอีกที

ดูแบบนี้มึนครับ แต่เนื้อจะสวยแบบนี้อยู่แล้วถ้าเก็บมาดีอ่ะเฮีย

มีทั้งลงกรุ และไม่ได้ลงกรุ ครับ ....  :089:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ่อ องค์นี้เอามาจากพี่ต้นไงน้องโจร พี่แกบอกว่าองค์นี้อะลงกรุ แต่แกดันเอาไปกะหลั่ยใหม่แถมเกศาหายเกลี้ยง จัดมาก็หนัก แถมเอาตุ๊กแกหลวงปู่หล่ำเราไปฟรีๆอีก ฮึ่ม มันน่าโมโหนัก

10;

• อัฏฐมะ
อ่อ องค์นี้เอามาจากพี่ต้นไงน้องโจร พี่แกบอกว่าองค์นี้อะลงกรุ แต่แกดันเอาไปกะหลั่ยใหม่แถมเกศาหายเกลี้ยง จัดมาก็หนัก แถมเอาตุ๊กแกหลวงปู่หล่ำเราไปฟรีๆอีก ฮึ่ม มันน่าโมโหนัก

10;

กรรมจริง ..  :089:

• ...
โอ้โห พี่โจ้นี่สุดยอดมากมายครับ อย่าลืมมาเป็นคู่ซ้อมให้หน่อยนะครับ  :005:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอ้โห พี่โจ้นี่สุดยอดมากมายครับ อย่าลืมมาเป็นคู่ซ้อมให้หน่อยนะครับ  :005:

อึ๋ย...... ตาเก่งจะเอาให้ได้นะ ถ้าซ้อมงัดข้อก็พอไหวนะครับ แต่ถ้าคู่ซ้อมอย่างอื่น................รบกวนติดต่อตาเอ็กซ์ครับ อิ อิ แต่อย่าลืมขออนุญาตคนใกล้ตัวก่อนนะจ๊ะ    :079:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เดี๋ยวรอของผมมั่งงงง วันนี้ก็เข้าไปหาอาจารย์ถึงแกมาครับ
คิดถึงหลวงปู่มากๆเช่นกัน   :070:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
จังซี่...มันต้องขอๆๆๆๆๆๆ :004:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
งามจับใจทั้งนั้นเลยครับ