ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ เหรียญย้อนยุคปี ๓๘ มีกี่เนื้อครับ  (อ่าน 1188 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
พอดีผมได้มาแล้วลองสังเกตุเทียบดูกับเหรียญที่อยู่ในบอร์ดแล้ว เหรียญของผมไม่มีโค๊ตด้านหน้าเหรียญครับ :045:

รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญย้อนยุคปี 38 มี 2 พิมพ์ครับ  หลวงพี่ชออม สร้างกับหลวงพี่นันสร้าง  มีทั้งตอกโค๊ดและไม่ตอกโค๊ดครับ  มีเนื้อนวะโลหะ  ทองแดงลงยา  และทองแดงธรรมดาครับ   ไม่น่าจะมีของเก๊นะครับบูชาเช่าหาสบายใจได้ครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
เหรียญย้อนยุคปี 38 มี 2 พิมพ์ครับ  หลวงพี่ชออม สร้างกับหลวงพี่นันสร้าง  มีทั้งตอกโค๊ดและไม่ตอกโค๊ดครับ  มีเนื้อนวะโลหะ  ทองแดงลงยา  และทองแดงธรรมดาครับ   ไม่น่าจะมีของเก๊นะครับบูชาเช่าหาสบายใจได้ครับ

ขอบพระคุณพี่ amazing2511 ครับผม... :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา