ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันถึงหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 4122 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ฝันถึงหลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 12:16:55 »
พอดีว่าผมได้ฝันถึงท่านประมาณอาทิตย์กว่าๆแล้ว  และในความฝันหลวงปู่มาบอกว่าคนในครอบครัวกำลังจะมีภัยถึงขั้นเสียชีวิต

ผมเลยถามหลวงพ่อว่ามีวิธีใดบ้างที่ช่วยให้รอดหรือให้หลวงพ่อช่วยได้มั้ย    ท่านก็บอกว่าช่วยได้แต่ต้องสัญญาอย่างนึงกับท่านก่อน

สัญญาว่าชีวิตนี้จะไม่สักเพิ่มแล้ว       ผมก็สัญญากับท่านไป แล้วตื่นจากความฝันผมก็ร้องไห้    คือปกติไม่เคยฝันถึงหลวงพ่อหรือพระมาก่อนเลย

แล้วตกลงชีวิตนี้ผมก็สักไม่ได้แล้วสินะครับ   พี่ๆคิดกันว่าอย่างไรบ้าง
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ตอบ: ฝันถึงหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 12:25:19 »
ในเมื่อหลวงปู่มาบอกเองก็คงต้องเชื่อฟังและปฏิบัติตามแล้วน่ะครับเพราะอาจเป็นเรื่องร้ายแรงจริงๆมีไม่กี่คนหรอกครับที่หลวงปู่จะมาบอกเตือนภัยกันออย่างนี้
ในชีวิตผมยังอยากให้หลวงปู่มาเข้าฝันซักครั้งเลยครับ
ทำตามที่ที่หลวงปู่เตือนเถอะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 12:38:56 »
ได้ข่าวอีกทีจะเลิกสักแล้วนะท่าน ท่านครับคิดดีๆก่อน การฝันครั้งนี้ ผมไม่อยากพูดมากเพราะพวกเราทุกคนศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นเป็นพระบูรพาจารย์ อยู่เหลือเกล้าอยู่แล้วแต่ท่านครับ ลองคิดดีๆนะครับ ท่านลองมาเลี่ยงทายต่อหน้าสังขารหลวงพ่อดีกว่าครับผมนี้จะไปด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 12:42:35 »
หลวงปู่ท่านมาบอกแล้ว ก็ควรเชื่อฟัง ท่าน ครับ  .....แสดงว่าหลวงปู่มาคุ้มคองพี่แล้ว หมั่นนึกถึงหลวงปู่ใว้ในใจเสมอนะครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2552, 12:43:33 โดย เอ็ม.... »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:16:04 »
ทบทวนดีดีครับ ให้แน่ใจก็จุดธูปบอก หลวงพ่อต่อสังขารท่าน ให้เข้าฝันอีกที สาธุ ...  :089:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:39:44 »
อืม  ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ช่วยตอบกระทู้ผม    เดี๋ยวก็คงจะนำวิธีท่านชลาพุชะกับท่านโจรมาคิด

ใจนึงยังอยากสักอยู่  แต่อีกใจก็...  นะ  สัญญากับหลวงพ่อไปแล้ว

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:44:38 »
ความเห็นผม  ผมว่าเชื่อหลวงพ่อเปิ่นเถอะครับ
มูลเหตุที่ผมไปกราบท่าน และฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นในปี 2534
ก็เพราะท่านเมตตามาให้ผมเห็นในฝัน และได้กราบนมัสการท่านในฝันที่กุฏิใหญ่  
ตอนนั้นผมยังเรียนอยู่มหา'ลัยปี1 ท่านลงนะหน้าทองให้ด้วย(ในฝัน)
ผมไม่เคยรู้จักท่าน และ ไม่เคยไปวัดบางพระมาก่อนเลย
รู้จักแต่คาถาชินบัญชรและสมเด็จโต เท่านั้นเอง

เรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องที่รู้เฉพาะตนเท่านั้น อาจมีคนเชื่อ และไม่เชื่อ
ผมถามผู้รู้ จนได้ความว่าน่าจะเป็นหลวงพ่อเปิ่น
และก็ลองไปที่วัดบางพระไปกราบท่าน แล้วก็ใช่ท่านจริงๆเสียด้วย
ผมได้ฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระตั้งแต่นั้นมา

หลวงพ่อท่านเมตตามาบอก ก็ควรจะปฏิบัติตาม
ส่วนตัวผมแล้ว ผมเชื่อสนิทใจครับว่าเป็นเรื่องจริง      

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 01:44:57 »
ถ้าความฝันชัดเจนเหมือนเหตุการณ์จริงๆ ก็ลองตามที่พี่ชลาฯกับท่านโจรฯ แนะนำนะครับ  จะได้สบายใจ

เพราะดูท่าจะยังอาลัยกับการสักอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 02:35:02 »
ด้วยความเคารพครับเป็นผม ผมก็ต้องเชื่อหลวงปู่ครับ
เพราะผมก็เคยฝันเห็นท่านอยู่ แต่เป็นรูปใบหน้าท่านเฉยๆ
ตอนนั้นผมมีปัญหากับแม่ เรียกว่าเผลอเถียงท่านไปน่ะแหละ
พอขึ้นห้องนอนมานอนหลับฝันเห็นหลวงปู่ทันที ผมตื่นมาสะดุ้งวาบเลย
รู้สึกตัวขึ้นมาว่า เราทำไม่ถูกแล้วซิ เลยรีบไปกราบเท้าขอขมาต่อแม่เลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 02:46:31 »
หลวงปู่มาเตือนเองเลยนะค่ะคิดดีๆ
ทุกอย่างอยู่ที่สติกับสมาธิค่ะ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 02:50:01 »
ในเมื่อหลวงปู่มาบอกเองก็คงต้องเชื่อฟังและปฏิบัติตามแล้วน่ะครับเพราะอาจเป็นเรื่องร้ายแรงจริงๆมีไม่กี่คนหรอกครับที่หลวงปู่จะมาบอกเตือนภัยกันออย่างนี้
ในชีวิตผมยังอยากให้หลวงปู่มาเข้าฝันซักครั้งเลยครับ
ทำตามที่ที่หลวงปู่เตือนเถอะครับ
ได้ข่าวอีกทีจะเลิกสักแล้วนะท่าน ท่านครับคิดดีๆก่อน การฝันครั้งนี้ ผมไม่อยากพูดมากเพราะพวกเราทุกคนศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นเป็นพระบูรพาจารย์ อยู่เหลือเกล้าอยู่แล้วแต่ท่านครับ ลองคิดดีๆนะครับ ท่านลองมาเลี่ยงทายต่อหน้าสังขารหลวงพ่อดีกว่าครับผมนี้จะไปด้วยครับ
ถึงไม่ได้สักแล้วถ้าพูดดีทำดีหลวงปู่ก็อยู่ที่ใจเราค่ะ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 03:56:07 »
น้องลิงน้อยว่านะ ถ้าหากไม่ใช่เรื่องร้ายแรง หลวงพ่อท่านคงจะไม่มาเข้าฝันเราหรอก

ในเมื่อสัญญากับท่านไว้แล้ว ก็ควรทำตามที่สัญญาไว้เถอะนะ เรื่องแบบนี้ ไม่ได้เกิดขึ้นกับใครง่ายๆ นะ

ท่านก็ลองทำอย่างที่ท่านชลาพุชะ กับ ท่านโจรฯ แนะนำก็เข้าท่านะ

ถึงแม้ว่าเรายังอยากจะสักต่อไปก็ตาม หากต้องแลกกับชีวิตของคนในครอบครัว ก็เสี่ยงเหมือนกัน

ลิงน้อยก็เคยเจอกับตัวเองนะ ตอนเรียนชั้นประถมน่ะลิงน้อยไม่สบายมาก ก็ลาป่วยทั้งเดือนเลยนะ

แม่พาไปหาหมอหลายครั้งก็ไม่ทราบสาเหตุ จนมีอยู่วันหนึ่ง มีร่างทรงมาประทับลุงที่อยู่ตรงข้ามบ้าน

ร่างทรงสั่งให้แฟนของลุงคนนั้นมาตามแม่ของลิงน้อยไปพบค่ะ แม่บอกว่าแม่ก็งงนะ ร่างทรงเค้าทราบการป่วยของลิงน้อย

แล้วร่างทรงก็บอกให้แม่เอาน้ำมนต์ให้ลิงน้อยดื่ม แล้วจะอาการจะดีขึ้นหลังจากนั้นให้ไปเปลี่ยนชื่อให้ลิงน้อยด้วย

แล้วก็ยังฝากแม่มาบอกป้าของลิงน้อยให้ไปหาหมอเพราะร่างกายของป้าหวานไปหมดแล้ว (ท่านหมายถึงเป็นเบาหวานน่ะ)

ทั้งๆที่ป้าไม่รู้ตัวด้วยนะ พอไปตรวจก็ระดับน้ำตาลสูง เป็นเบาหวานจริงๆ ส่วนของพ่อลิงน้อย

พระท่านก็ทักหลายองค์แล้วด้วย เรื่องของชะตาชีวิต ร่างทรงท่านนี้ก็ทักด้วยเหมือนกัน

ให้ไปต่ออายุนะ มิฉะนั้นชะตาขาด หลังจากที่พ่อไปต่อดวงชะตาแล้ว ก็เกิดอุบัติเหตุด้วยแต่พ่อไม่เป็นอะไรเลยค่ะ

ทั้งที่สภาพรถที่เห็นมันเหลือเชื่อมาก

อยู่ที่ท่านล่ะนะว่าจะคิดยังไง ก็เล่าประสบการณ์ของตัวเองให้ทราบแล้ว ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2552, 04:04:34 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 04:46:03 »
หลวงผู่ท่านมาบอกกล่าวในฝันแบบนี้
ท่านเมตตาต่อลูกศิษย์จิงๆ ครับ
 :054: ขอกราบนมัสการหลวงปู่ท่าน ครับ  :054:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 06:57:25 »
     ผมว่าควรจะเชื่อหลวงพ่อเถอะครับ ท่านยังคอยดูแลลูกศิษย์เสมอ ท่านคงมาเตือนน่ะครับ
การที่เราไม่ได้สักก็ไม่ได้หมายความว่าศรัทธาจะลดลงนะครับ เรายังคงสามารถทำอะไรเพื่อหลวงพ่อ
เพื่อวัดบางพระ เพื่อครอบครัวและคนที่รักได้อีกเยอะครับ อย่ายึดติดกับรอยสักมากเลยครับ
หมั่นสวดมนต์ และระลึกถึงครูบาอาจารย์ และทำความดีก็ดีแล้วหล่ะครับ

ก่อนที่ผมจะมาสักที่วัดบางพระ ผมก็ฝันถึงหลวงพ่อเปิ่น ในฝันท่านบอกว่ายังไม่ต้องสัก
แล้วผมก็ตื่น ตอนบ่ายของวันนั้นผมก็จะไปสักที่กุฏิหลวงพี่ญาพอถึงคิวของผมก็ไม่ได้สัก หลวงพี่ญาท่านลุกออกไปเดินข้างนอกซะงั้น
รอตั้งนานจนผมกลับบ้าน เป็นอย่างนี้ 2-3ครั้ง จนมาวันนึงผมก็ได้ฝันถึงหลวงพ่อเปิ่นอีกครั้ง ผมก็ได้เข้าไปยกพานกับหลวงพ่อ
ท่านก็ชี้ให้ไปยกพานกับหลวงพี่ท่านนึง ซึ่งตอนนั้นผมไม่รู้ว่าเป็นหลวงพี่ท่านใด จนผมได้ตามเพื่อนไปสักก็ได้พบกับหลวงพี่ที่อยู่ในฝันก็คือ
หลวงพี่แป๊วครับ...ตั้งแต่นั้นมาผมก็สักกับหลวงพี่แป๊วมาตลอดครับ ได้พบแต่สิ่งดีๆตลอดครับ

ขอบคุณครับ เป็นความเชื่อส่วนตัวผมเองนะครับ

หลวงพ่อเปิ่นท่านยังดูแล และคุ้มครองศิษย์ของท่านเสมอครับ
สายใยของศิษย์วัดบางพระเป็นเส้นใยที่เหนียวแน่น และอบอุ่นเสมอครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 08:34:51 »
ฝันนะครับ ก็ลองไปกราบสังขารท่านก่อนนะครับ ลองปรึกษาพระอาจารย์หลายๆท่าน ให้สบายใจนะครับ โชคดีครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 08:48:40 »
หลวงปู่ยังคอยดูแลลูกศิษย์เสมอคับผมคิดถึงหลวงปู่เสมอเวลามีปัญหาเสมอปัญาหาก็สามารถหาทางออกได้ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มี.ค. 2552, 11:29:42 »
สิ่งที่ท่านจะสักลงบนผิวหนังมิไช่สิ่งไม่ดี แต่อาจมีอะไรไปเกี่ยวงพันกับชะตาของคนในบ้าน หลวงพ่อท่านอยากให้ทุกคนได้แต่สิ่งดีๆ ถ้าวันไหนท่านไปแล้วไม่ได้สักให้คิดว่า สิ่งที่ท่านจะสัก มีผลต่อท่านในอณาคตอย่างไร ข้อแรกล่ะ ถ้าท่านสัก อีกอาจมีผลต่อคนในบ้านท่านซึ่งอาจจะนะ อาจจะ

ไม่ชอบให้ท่านสักแต่ไม่บอก พอท่านสักเขาก็เครียดมากขึ้น แล้วก็ เกิดัญหาในเขาได้
กับอีกข้อคือลายสักนั้นจะทำให้ท่านชงกับเขาชนิดมีฉันต้องไม่มีเธอ ก็เป็นได้นะท่าน

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:32:39 »
เป็นพี่ พี่จะขอถอนคำพูดอ่ะคะ... ฆ่าฉัน ฆ่าฉัน ให้ตายดีกว่า
จะมาห้ามฉัน สักยันต์

แต่อย่าเชื่อพี่นะคะ... พี่ชอบทำตามใจตัวเองแหน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2552, 09:33:40 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:49:23 »
ถ้าเป็นผม ผมเชื่อสนิทใจครับเพราะตามปกติจิตระดับ พระสุปฏิปัญโณ ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเช่นหลวงพ่อเปิ่นของเรา ดวงจิตท่านจะอยู่สูงมากเกินกว่าคนธรรมดาสามัญอย่างเราจะมาฝันกันง่ายๆ
 หากแต่ว่าหลวงพ่อท่านจะมาโปรด หรือสงเคราะห์เมตตาในเหตุต่างๆ เพราะหลวงพ่อท่านเปรียบสเหมือนพระโพธิสัตว์  ยังงัยลองปฏิบัติตามที่ท่านชลาพุชะและท่านโจรฯดูนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 08:56:37 »
เป็นพี่ พี่จะขอถอนคำพูดอ่ะคะ... ฆ่าฉัน ฆ่าฉัน ให้ตายดีกว่า
จะมาห้ามฉัน สักยันต์

แต่อย่าเชื่อพี่นะคะ... พี่ชอบทำตามใจตัวเองแหน่ะค่ะ

เหอๆ  พี่โชว์เป็นเด็กหัวรั้นอะดิ    :002: เป็นผู้ชายแล้วถอนคำพูดนี่ผมคงไม่ทำ  กล้าทำกล้ารับ  ทำเขาท้องก็กล้ารับ ... :009:

ถ้าเป็นผม ผมเชื่อสนิทใจครับเพราะตามปกติจิตระดับ พระสุปฏิปัญโณ ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเช่นหลวงพ่อเปิ่นของเรา ดวงจิตท่านจะอยู่สูงมากเกินกว่าคนธรรมดาสามัญอย่างเราจะมาฝันกันง่ายๆ
 หากแต่ว่าหลวงพ่อท่านจะมาโปรด หรือสงเคราะห์เมตตาในเหตุต่างๆ เพราะหลวงพ่อท่านเปรียบสเหมือนพระโพธิสัตว์  ยังงัยลองปฏิบัติตามที่ท่านชลาพุชะและท่านโจรฯดูนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ครับ    และขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาช่วยออกความคิดเห็นมากนะครับ   :054:   

ผมคงจะท่องไปเรื่อยในยุทธจักรพระเครื่องและทางนี้นี่แหละ :070:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 09:37:32 »
ผมแนะนำให้เชื่อนะครับ...แต่ก็อย่าลืมนะครับสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม มีเกิด แก่ เจ็บ ตาย ไม่มีใครรอดพ้น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:01:28 »
เรื่องนี้ผมก็เชื่อนะครับ
ถึงแม้จะเลิกสัก แต่ก็ยังเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อได้อยู่ มีอะไรให้ทำเพื่อหลวงพ่ออีกเยอะ
การเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อไม่จำเป็นต้องสักทุกคนเสมอไปใช่มั้ยครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 09:51:17 »
ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ คิดว่าน่าจะเลิกน่ะครับเพราะคุณได้รับปากท่านไปแล้ว และผมเชื่อว่าถ้าคุณไปสักเพิ่มคุณก้อจะไม่สบายใจ เพราะลึกๆในใจคุณต้องรู้สึกผิดที่ไม่ได้ทำตามที่ได้รับปากไว้ ผมแนะนำว่า ให้ใจมีความอยาก ยังดีกว่า ให้ใจรู้สึกผิดน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 มี.ค. 2552, 11:24:26 »
สวัสดีครับ ทุกท่าน ผมเองก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน ผมไปทีวัดบางพระครั้งแรกกับเพื่อน ปี 2534 ก็เห็นหลวงพ่อเปิ่นว่าท่านน่านับถือดีครับ และกลับมาบ้านได้ไม่ถึง 2 วัน ผมฝันเห็นหลวงพ่อท่านมาเอามือจับที่หัวผม บอกว่าให้อยู่เฉยๆอย่าไปมีเรื่องกับเขา หมายถึงก่อนนั้นบ้านผม มีปัญหากับคนข้างบ้านครับ อาจถึงขั้นฆ่าฟันกันก็ได้เพราะตอนนั้นผมก็ยังวัยรุ่นอยู่ ใครมาแรงผมก็แรงตอบครับ ลืมบอกไปครับ ว่านอกจากหลวงพ่อแล้วในฝันท่านนั่งคู่กับปู่ฤาษีอีกองค์ และปู่ก็เอาไม้เท้ามาแตะที่หัวผมเคาะเบาๆครับแล้วท่านยิ้ม บอกว่าใจเย็นๆ หลังจากผมตื่นขึ้นมาผมนึกถึงความฝันแล้วผมรีบไปวัดบางพระอีกครั้ง คราวนี้ผมไปเพื่อฝากตัวเป็นศิษย์และได้เริ่มสักครั้งแรกในปีนั้นครับ 2534 และไปหาหลวงพ่อเปิ่นบ่อยๆครับ ทุกครั้งที่ไปก็นึกถึงความฝันและปฏิบัติตาม เรื่องหนักก็เป็นเบา และเรื่องเบาก็ค่อยๆคลี่คลายลงครับ อยากฝากให้ลองคิดนะครับ สิ่งที่ท่านมาเตือนผมว่าน่าจะทำตามนะครับ เป็นห่วงคุณครับผม
วิน..

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 11:03:57 »
ผมว่าหลวงพ่อมาเตือนน่ะดีแล้วครับ
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ นะโมพุทธายะ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 มี.ค. 2552, 01:59:13 »
ผมก็พึ่งฝันถึงท่านเมื่อตอนต้นเดือนนี่เองครับ หลังจากไปสักน้ำมันมาได้ประมาณอาทิตย์เดียว
แต่ท่านไม่ได้มาเตือนหรือบอกอะไรครับ ในฝันประมาณว่าไปคุยเล่นกับท่านในกุฏิ แล้วสักพักก็มีลูกศิษมาตามท่านไปทำพิธีอะไรซักอย่างนี่แหละครับท่านก็บอกให้เดินไปกันก่อน ผมก็เลยลงจากกุฏิ (ในฝันกุฏิเป็นสองชั้นครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นวัดใหน เพราะผมเคยเห็นกุฏิของท่าน) พอมาถึงศาลาที่ทำพิธีก็ต้องตกใจครับ เพราะท่านยืนอยู่กลางศาลาเรียบร้อยแล้ว งง..เลยครับ ท่านแสดงปาฏิหารย์ให้เห็น ๆ กันแบบนี้ พอตื่นมาก็รู้สึกดีใจมากครับ ที่ท่านมาเมตตาผมถึงในฝัน 
:017:

แขนขวาสักรงเป็นองค์นารายณ์          แขนซ้ายสักชาดเป็นราชสีห์
ขาขวาหมึกสักพยัคฆี                       ขาซ้ายสักหมีมีกำลัง
สักอุระรูปพระโมคคัลลาน์                  ภควัมปิดตานั้นสักหลัง
สีข้างสักอักขระนะจังงัง                    ศรีษะฝังพลอยนิลเม็ดจินดา
ฝังเข็มแล่มทองไว้สองไหล่                ฝังเพชรเม็ดใหญ่ไว้แสกหน้า
ฝังก้อนเหล็กไหลไว้อุรา                    ข้างหลังฝังเทียนคล้าแก้วตาแมว

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 มี.ค. 2552, 12:11:06 »
แปลกดีครับผมก็อีกคนหนึ่งที่ฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่นได้เข้าไปกราบที่เท้า ท่านก็พูดกับผมพอตื่นตอนเช้ายังเล่าให้เมีย...ไม่ใช้ภรรยาฟังว่าเมือคืนฝันเห็นหลวงพ่อพอเมื่อวานรถกระบะผมชนกันกับรถคันอื่น4คันตรงแยกปิ่นเกล้าดีทีตัวผมไม่เป็นไรมีแต่รถพังหลวงพ่อคงมาบอกเหตุแต่ตัวเราตีความหมายไม่ออก

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 01:38:32 »
กราบหลวงพ่อครับ
ส่วนตัวนับถือหลวงพ่อครับ แต่ไม่เคยสัก เคยแต่นะนำให้เพื่อนไปสักครับ
อยากฝันเห็นหลวงพ่อเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 02:20:44 »
หลวงปู่มาเองเลยนะครับ

เป็นบุญแล้ว

น้อยคนที่หลวงปู่จะมาเอง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง