ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้วัตถุมงคล อารายกำลังมาแรง??  (อ่าน 3013 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอนนี้ไม่ทราบ ที่วัดบางพระ  วัตถุมงคลอาราย กำลัง เปนที่นิยมอ่ะครับ   
และก้อ  มีวัตถุมงคล อารายใหม่ๆ เข้ามาบ้าง ?????     

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ตอบ: ตอนนี้วัตถุมงคล อารายกำลังมาแรง??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2549, 08:37:21 »
[size=36pt]เห็นๆที่นิยมกันและเช่าหากันมีราคาก้จะเป็น  เหรียญรุ่นแรกปี19    เหรียญหล่อรุ่นระฆังแตก   พระผงรุ่นแรกๆ   ส่วนเครื่องรางของขลังก็จะเป็นพวก   เบี้ยแก้   ตระกรุดหนังเสือ   ตระกรุดยันต์หอมเชียงอุดเทียนชัยปี44(อันนี้สุดยอดมีรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่หลวงพ่ออนุญาติให้ใช้ยันต์นี้ทำตระกรุดและทันหลวงพ่อเสก)  ลูกอมเสืออาคม  ลูกอมหนุมานกันภัย  ที่กล่าวมาไม่แน่ใจว่าที่วัดยังมีเหลือให้บูชารึเปล่านะต้องลองไปดูที่วัดเอาครับ  หรือมีท่านใดมีเยอะจะแบ่งให้เพื่อนๆได้บูชาก็ไม่ว่ากันครับ.....[/size]
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ตอนนี้วัตถุมงคล อารายกำลังมาแรง??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 12:24:45 »
[size=36pt]เห็นๆที่นิยมกันและเช่าหากันมีราคาก้จะเป็น  เหรียญรุ่นแรกปี19    เหรียญหล่อรุ่นระฆังแตก   พระผงรุ่นแรกๆ   ส่วนเครื่องรางของขลังก็จะเป็นพวก   เบี้ยแก้   ตระกรุดหนังเสือ   ตระกรุดยันต์หอมเชียงอุดเทียนชัยปี44(อันนี้สุดยอดมีรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่หลวงพ่ออนุญาติให้ใช้ยันต์นี้ทำตระกรุดและทันหลวงพ่อเสก)  ลูกอมเสืออาคม  ลูกอมหนุมานกันภัย  ที่กล่าวมาไม่แน่ใจว่าที่วัดยังมีเหลือให้บูชารึเปล่านะต้องลองไปดูที่วัดเอาครับ  หรือมีท่านใดมีเยอะจะแบ่งให้เพื่อนๆได้บูชาก็ไม่ว่ากันครับ.....[/size]

ตระกรุดยันต์หอมเชียงอุดเทียนชัยปี44 (อันนี้สุดยอดมีรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่หลวงพ่ออนุญาติให้ใช้ยันต์นี้ทำตระกรุดและทันหลวงพ่อเสก)
อันนี้ ดีจิงๆ....ผมลองให้  อาจารย์ท่านนึงตรวจพลัง  แกบอกว่าไม่ธรรมดาเลย  ( แต่ตอนใส่ให้ระวังนิดนึง  มันร้อน )
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2549, 10:46:46 »
:016: :016: :016:รีบๆหามาติดตัวกันไว้นะครับสำหรับตระกรุดรุ่นนี้ตอนนี้ยังพอหากันได้ครับ ดีจริงครับ :015: :015: :015:

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ต.ค. 2549, 07:08:03 »
อยากทราบว่า ตอนนี้พอจะหาที่ไหนได้มั่งคับ ต้องการมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ minkey_mouse

• สัตตมะ
  • **
  • การอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่นผลลัพท์ของมันหวานชื่นเสมอ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ต.ค. 2549, 10:08:19 »
ผมเคยเห็นที่ขายของกันหน้ากุฎิใหญ่ครับลองไปดูแล้วกันนะครับผมเพิ่งเห็นไม่นานนี้เองรีบไปดูนะครับของดีมีน้อยเท่าที่ถามประมาณ250-300บาทครับไม่แน่ใจ :001: :001:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 03:51:03 »
จามีเหลือหรอครับ ผม เหนแต่คนบอกมานะ  ที่วัดนอก อ่ะ ยังมีอยู่   :006: :003:

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 09:07:54 »
 :017: :017: :017: ใครที่อยู่วัดบางพระ หรือไปวัดบางพระบ่อยๆดูให้ผมหน่อยนะคับ ว่ายังมีอยู่หรือเปล่าอ่ะคับ ตระกรุดยันต์หอมเชียงปี44อ่ะคับ พี่ๆช่วยดูให้ผมหน่อยนะคับ แล้วผมจะรอคำตอบนะคับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 11:11:01 »
ที่วัดบางพระหมดไปนานแล้วครับ ที่วัดนกน่าจะเหลือนะ ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ต.ค. 2549, 04:06:45 »
สอบถามรายละเอียด วัดถุมงคลของหลวงพ่อ ที่วัดนก ติดต่อ คุณสมุทร วัดนก โทร 02-410-7849
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม