ผู้เขียน หัวข้อ: ความสงสัย  (อ่าน 2157 ครั้ง)

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
ความสงสัย
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2549, 02:37:14 »
คือผมอยากรู้ว่ามียันต์ประเภทใดบ้างคับที่กันผีได้น่ะคับไม่ใช่ผีไทยนะผมหมายถึงผี อิสลามน่ะคับ ผมอยู่แถวมีนบุรี-หนองจอกคับ
อิสลามเยอะ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: ความสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2549, 04:33:55 »
หุหุ++++มีด้วยหรอคับท่าน+++55+

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2549, 06:44:19 »
 :017: :017: :017: ผมก็อยู่หนองจอกเช่นกันคับ คุณอยู่แถวไหนหรอ ส่วนผมอยู่คู้ขวาคับ  :016: :015:

ออฟไลน์ tossapol

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2549, 11:11:06 »
คู้ขวาเหมือนกันคับพี่ :)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2549, 01:21:02 »
ไม่มียันต์ แต่มีคาถา คาถา กะระณียะเมตตะสูตร
       เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง  อุทธัง อะโธ จะ ติริยัญจะ อะสัมพาธัง อะเวรัง อะสะปัตตัง ติฏฐัญจะรัง นิสินโนวา สะยาโนวา ยาวะตัสสะ วิคะตะมิทโธ
เอตัง สะติง อะธิฏเฐยยะ พรัหมะเมตัง วิหารัง อิธะมาหุ ทิฏฐิญจะ อะนุปะคัมมะ สีละวา ทัสสะเนนะ สัมปันโน กาเมสุ วิเนยยะ เคธัง นะหิ ชาตุ คัพภะเสยยัง ปุนะเรตีติ

ใช้สวดภาวนา เป็นเมตตา แก่สัพสัตว์ทั้งปวง ตลอดจน อินพรหม ยม ยักษ์ เจ้าที่เจ้าทาง ภูตผีปีสาจ ทุกชาติ ทุกภาษา ทุกศาสนา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2549, 08:40:21 »
ท่านท้าวเวสสุวรรณครับ ทั้งผ้ายันต์ คาถา องค์ท่านท้าวเวสสุวรรณ ล้วนแต่ภูตผีปีศาจมิอาจเข้าใกล้เราได้... ถ้าจะเป็นผ้ายันต์ก็ต้องหารุ่นหลังๆ ถ้าเป็นองค์ล่ะก็ ช่วงนี้กำลังพอมีอยู่ ส่วนคาถานั้นแนะนำว่าถ้าไม่คล่องพออย่าดีกว่าครับ คาถายาวพอสมควรแน่ะ หาพกเป็นเครื่องรางดีกว่า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 08:20:05 »
ท่านท้าวเวสสุวรรณครับ ทั้งผ้ายันต์ คาถา องค์ท่านท้าวเวสสุวรรณ ล้วนแต่ภูตผีปีศาจมิอาจเข้าใกล้เราได้... ถ้าจะเป็นผ้ายันต์ก็ต้องหารุ่นหลังๆ ถ้าเป็นองค์ล่ะก็ ช่วงนี้กำลังพอมีอยู่ ส่วนคาถานั้นแนะนำว่าถ้าไม่คล่องพออย่าดีกว่าครับ คาถายาวพอสมควรแน่ะ หาพกเป็นเครื่องรางดีกว่า ขอบคุณครับ
.....เห็นด้วยครับ....
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 03:28:12 »
 :016:? ยันต์ท้าวเวสสุวรรณ ? ?:015:
อิทธิฤทธิ์/อานุภาพของยันต์
? ? ? ? ? ?ยันต์นี้ลงแล้วให้แขวนไว้หน้าบ้านกันภูตผีปีศาจร้ายทุกชนิด กันและแก้คุณไสย (โดนของ)

และยันต์อีกมากมาย....ที่นี่ ---->   http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,821.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2549, 03:29:51 โดย NaMaPaTa »
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ