ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะรู้ได้ไงอ่ะ ครับว่าที่เราไปสัก อ่ะเป็นของจริงหรือของเก๊อ่ะครับ  (อ่าน 1754 ครั้ง)

เด็กด้อยใจดี

• บุคคลทั่วไป
เราจะรู้ได้ไงอ่ะ ครับว่าที่เราไปสัก อ่ะเป็นของจริงหรือของเก๊อ่ะครับ

เด็กวัด

จริงหมดละจ้า อะไรที่สักแล้วเจ้บ อะนะ นั่น เรียกว่า ของ จริง แต่ จะดี หรือ ไม่ หรือ จะ ขลัง หรือ ไม่ นั่น ก็ อยุ่ ที่ ความสัทราของแต่ ละคน และ พลังอาคมของ อาจารย์ ผู้ สัก ด้วย จ้า

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สัก ของจริง แต่ของขึ้นมีจริง มีปลอม อย่างกับวันไหว้ครู ลูกศิษย์ที่ของขื้นจริงก็มีเยอะ ของปลอมของแฝงก็มีเยอะเหมื่อนกัน หลวงพี่ติ่งเคยบอกไว้ ของขื้นจริง เสียงร้องเสียงคำรามจะออกมาจากคอ ส่วนของปลอมของแฝง เสียงออกมาจากปาก ทำขื้นไว้หลอกเพื่อน หลอกคนอื่นให้คนอื่นเข้าใจว่าเก่ง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

koko

อย่าไปสนใจเลยครับ
สนใจของเราเองดีกว่านาครับ

ตี๋ พระโขนง

ถ้าจาสักนะครับขอให้ดูดีดีก่อน
สมัยนี้มิจฉาชีพเยาะแอบอ้างมาเปิดสำนักเองเอารูปอาจารย์คนอื่นมาลงให้อักขระดีไม่ดีลงผิดอีก