ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดมาก็เพิ่งจะเคยไปสักกับเค้าเนี่ยล่ะ..........  (อ่าน 2932 ครั้ง)

ออฟไลน์ kyjackkkk

• ตติยะ
สวัสดีี่พี่ๆทุกคนครับ ผมเองตั้งแต่เกิดมาไม่เคยแม้แ่ต่จะคิดสักยันต์ที่ตัวเองเลย
แต่ด้วยอาชีพการงานที่เปลี่ยนไป เลยอยากได้ของดีไว้เป็นเมตตามหาสเน่ห์ไว้
ใช้ในอนาคตอันใกล้

เมื่อวานนี้เลยดั้งด้นไปสักกับ ลพ.พัน ที่วัดโคปูน สิงห์บุรี  ถ้าถามว่าผมรู้จักลพ.มั๊ย
ต้องตอบตรงๆว่า รู้จักมาจากเพื่อนผมที่ชื่อเจ้า"กูเกิ้ล"

ไปถึงวัด....โหห พี่น้องมากหน้าหลายตา (แต่ออกไปทาง....แดง ไบเล่ย์ ปุ๊ ระเบิดขวดไงงั้น)
กุฏิลพ.แกก็ค่อนข้างใหญ่นะครับ แต่กลับดูเล็กไปถนัดตา

ไอ้เราก้อ ไม่รู้อิโน่อิเน่ จะรับบัตรคิวที่ไหนว่ะเนี้ย เห็นแต่ละคนถอดเสื้อรอโดนแทงกันเป็นแถว

สืบไปสืบมา.....ก็ถึงบางอ้อว่า คนรอบเช้ายังสักไม่หมด ต้องรอยกพานรอบบ่าย

ไปถึงวัดตั้งแต่เที่ยง กว่าจะได้ลงเข็มบ่ายสองโมงตรง ระหว่างรอก็ถามพี่ข้างๆว่า....
"มันเจ็บป่าวพี่".........พี่แกก็ตอบแบบแมนๆว่า.."แค่มดกัดน้องเอ้ย"

วินาทีที่โดนแทง....พ่อเจ้าประคุณเอ้ย...เหมือนมดกันจริงๆ...แต่เป็นมดสักร้อยตัวกัดพร้อมกันเป็นชุด
ชุดล่ะสิบที

มายก็อดดดด........พยายามตั้งสติ พิจารณาหน้าท้องยุบหนอ พองหนอ ตามที่เรียนมา....ก็เออ

พอช่วยได้หน่อย...ใช้เวลาไม่ถึงสิบนาที  และแล้ว.........................

[bgcolor=#ff1300]"ยันต์ครู หรือ ยันต์เก้ายอด"[/bgcolor] ที่ทุกคนต้องสักเป็นลายแรก ก็มาประดิษฐานอยู่บนแผ่นหลังอันขาวนวล

กลับมาถึงบ้านรีบกินยาแก้อักเสบ เพื่อระงับอาการ....พร้อมกับติดต่อเจ้ากูเกิ้ล เพื่อศึกษาหาข้อมูล
เกี่ยวกับ ยันต์เก้ายอด ที่สักมา  พร้อมกับคิดต่อว่า.........จะสักอะไรต่อดี....คริๆๆๆๆๆ มหาสเน่ห์ มหาสเน่ห์ มหาสเนห์

ปล. ลพ.พัน แกใจดีมาก ถึงมากที่สุดเลยล่ะ ขนาดไม่รู้จักกันนะ เห็นพี่ในนั้นเค้าบอกกันว่า
ลพ.แกเคยอยู่วัดบางพระมาก่อนที่จะย้ายมาวัดนี้  ใครพอรู้ัจักประวัติหลวงพี่แกมั่ง รบกวน
ด้วยละกันนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับยินดีด้วยนะครับ สำหรับสิ่งดีๆที่ได้มา
ครูบาอาจารย์ย่อมเมตตาต่อศิษย์ทุกคนอยู่แล้วครับ
ปล หลังจากสักมาแล้ว ก็ต้องระวังให้มากขึ้นครับ ทั้งเรืองอาหารการกิน(หวังว่าคงได้ศึกษาข้อห้ามกันมาบ้างแล้ว :002:)
และการปฏิบัติตัว สักยันต์ก็เหมือนมีดครับ "ถ้าไม่ลับให้มันคมอยู่เสมอ
พอถึงเวลาจะใช้งาน ก็ใช้ไม่ได้ผลซะงั้น "
:095:
ส่วนประวัติหลวงพี่พัน นั้นต้องรอพี่ๆผู้รู้ท่านอื่นมาช่วยเสริมครับ เพราะผมก็ยังไม่เคยสักกับท่านเลย
ทราบเพียงแต่ว่า หลวงพี่พันเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ที่ได้รับการครอบจากหลวงปู่เปิ่น และท่านก็อนุญาต
ให้ทำการสักยันต์แทนท่านมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่ยังดำรงขันธ์อยู่ครับ ตอนหลังท่านย้ายไปจำพรรษาที่วัดโคกปูน
สิงห์บุรี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ  รสชาติการสักยันต์ครั้งแรก สุดยอดแน่นอน แต่เชื่อไหมละครับว่า ต้องอยากไปเอาของดีอีก   :095: :095:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้โชคดีครับท่านที่ได้ของดีมา มิเสียแรงที่เดินทางไปสักมาครับ กับการสักยันต์ครั้งแรกของท่าน :090:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอให้โชคดีนะครับได้ของดีมารักษาไว้ดีๆนะครับ............. :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ฝากไว้ให้คิดน่ะครับ ไปสักไม่ยากครับ แต่การจะปฎบิติตนหลังสักมาแล้ว ยากกว่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
แล้วท่านก็จะเป็นคนติดเข็ม อีกคนหนึ่ง ต่อไปในภาคหน้า คงจะเต็มหลัง เพราะอาการลงแดงเข็มสัก :090:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่าน ได้ของดีมาแล้วก็อย่าลืมรักษาของนั้นให้อยู่กับตัวไปตลอดนะครับ
ของอย่างนี้ ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ครับ ไม่เจอกับตัวเองไม่เชื่อหรอก
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ ผมก็ได้ลงเข็มแรกกับหลวงพี่พัน สมัยอยู่วัดบางพระนั่นแหลครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีด้วยนะครับ

• ตติยะ
ครับยินดีด้วยนะครับ สำหรับสิ่งดีๆที่ได้มา
ครูบาอาจารย์ย่อมเมตตาต่อศิษย์ทุกคนอยู่แล้วครับ
ปล หลังจากสักมาแล้ว ก็ต้องระวังให้มากขึ้นครับ ทั้งเรืองอาหารการกิน(หวังว่าคงได้ศึกษาข้อห้ามกันมาบ้างแล้ว :002:)
และการปฏิบัติตัว สักยันต์ก็เหมือนมีดครับ "ถ้าไม่ลับให้มันคมอยู่เสมอ
พอถึงเวลาจะใช้งาน ก็ใช้ไม่ได้ผลซะงั้น "
:095:
ส่วนประวัติหลวงพี่พัน นั้นต้องรอพี่ๆผู้รู้ท่านอื่นมาช่วยเสริมครับ เพราะผมก็ยังไม่เคยสักกับท่านเลย
ทราบเพียงแต่ว่า หลวงพี่พันเป็นหนึ่งในพระอาจารย์ที่ได้รับการครอบจากหลวงปู่เปิ่น และท่านก็อนุญาต
ให้ทำการสักยันต์แทนท่านมาตั้งแต่สมัยหลวงปู่ยังดำรงขันธ์อยู่ครับ ตอนหลังท่านย้ายไปจำพรรษาที่วัดโคกปูน
สิงห์บุรี

รบกวนพี่ช่วยบอกข้อห้ามหน่อยได้มั้ยครับ

มีเรื่องอาหารการกินด้วยเหรอครับ ไม่เคยรู้เรื่องเลยอ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

รบกวนพี่ช่วยบอกข้อห้ามหน่อยได้มั้ยครับ

มีเรื่องอาหารการกินด้วยเหรอครับ ไม่เคยรู้เรื่องเลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ศึกษาได้จากกระทุ้ตามลิงค์นี้นะครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ

ขอบคุณครับ

ศึกษาได้จากกระทุ้ตามลิงค์นี้นะครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ชัดเจน....เปลี่ยน

แต่ขอถามอีกเรื่องนะครับ.........เรื่องกามาเนี่ยอ่ะครับ

ถามตรงๆเลยล่ะกันนะครับ ออรัลเซ็กส์ กับ Woman on Top   

กับการเข้าไปใช้บริการอาบ อบ นวด เพื่อที่เราจะได้ไม่ต้องไปผิดลูกผิดเมียใคร
มันผิดป่าวครับ

สงสัยจริงๆ จากใจเลยครับ ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ชัดเจน....เปลี่ยน

แต่ขอถามอีกเรื่องนะครับ.........เรื่องกามาเนี่ยอ่ะครับ

ถามตรงๆเลยล่ะกันนะครับ ออรัลเซ็กส์ กับ Woman on Top   

กับการเข้าไปใช้บริการอาบ อบ นวด เพื่อที่เราจะได้ไม่ต้องไปผิดลูกผิดเมียใคร
มันผิดป่าวครับ

สงสัยจริงๆ จากใจเลยครับ ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น

ขอบคุณครับ

...ใช้แถบค้นหาด้านบนเลยครับ พิมพ์สิ่งที่อยากทราบลงไป มีคนมาตอบประเด็นแบบนี้ไว้เยอะเลยครับ... :016:

...อ่านแล้วกระจ่างแน่นอนครับ ท่าน....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีด้วยนะครับสำหรับเก้ายอด ครั้งแรกนี่ก็กลัวกันบ้างเป็นธรรมดา ไปเรื่อยๆจะชินอาจแถมติดอีกนะครับ  :001:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
ยินดีด้วยครับสำหรับยันต์แรก.. :002: :002: :002:
ปล.ล็อคอินคุ้นๆแฮะ..อยู่เวปไหนบ้างอ่ะครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เดี๋ยวต้องหาข้อห้ามทางกามาของพี่เมฆมาให้อ่านกันครับ
กระจ่างแจ้งมาก
ผู้หญิงทุกคนมีพ่อมีแม้ ไม่เว้นแม้แต่หญิงขายบริการ
ถ้าพ่อแม่เขารับรู้ยินยอม ก็ถือว่าไม่ผิดแต่ถ้าไม่รับรู้ด้วย
แบบนี้ผิดครับ(ตามหลักพระพุทธศาสนาท่านว่าผิด)
ออรัลเซกส์ ตามความคิดผมเลี่ยงได้ควรเลี่ยงครูบาอาจารย์ท่านสถิตกับเราผ่านทางศรีษะ
ก้มลงไปทำอะไรต่ำๆ มันค่อนข้างไม่สมควรครับ ยิ่งคนที่สักสาริกาลิ้นทองหรือลงนะที่ลิ้น
ยิ่งไม่ควรครับ ส่วนผู้หญิงคร่อมข้างบนเลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ยินดีต้อนรับครับ ผมก็ได้ลงเข็มแรกกับหลวงพี่พัน สมัยอยู่วัดบางพระนั่นแหลครับ
                ผมก็เช่นกันครับได้จากหลวงพี่พันมากที่สุด ผมติดตามท่านสมัยที่ท่านอยู่วัดบางพระหลวงพี่เมตตามากครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับผม

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เกิดมาก็เพิ่งจะเคยไปสักกับเค้าเนี&
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 05:28:39 »
ยินดีด้วยน่ะค่ะ เป็นไงบ้างเนี่ย เจ็บนิดๆ ไม่เป็นไรหรอก สนุกจะตาย  :095:

น้องลิงน้อยก็เดินทางมาไกลเหมือนกัน

เพื่อมาสักที่วัดบางพระนี่หล่ะ มา 2 ครั้งแล้ว

ถึงแม้จะเจ็บมาก เจ็บน้อย หรืออาจจะหลับคาเข็มบ้างเป็นบางหน น้องลิงทนได้ค่ะ  :007: :095:

แต่รู้สึกดี มีอะไรดีๆ กับตัวเราอ่ะค่ะ มันก็คุ้มค่าค่ะ

ยังไงก็รักษาสิ่งดี ๆ นี้ไว้ให้ดี ๆ นะคะ

ปฏิบัติตามกฎข้อห้าม ทำตัวสบาย ๆ อย่าเครียดนะ

ทุกอย่างอยู่ที่เจตนาของเราเอง แล้วหมั่นทำบุญด้วยนะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 05:29:07 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ยินดีด้วยครับท่านเริ่มมีครั้งแรกเดี๋ยวก็มีครั้งต่อๆไปจนเต็มหลังครับ....
ท่านจะได้พบกับอาการติดเข็มในเวลาอีกไม่นาน....

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ