ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกั่วลองพิมพ์ เสมาเล็ก หลวงพ่อเปิ่น หลังนางกวัก  (อ่าน 3636 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
คืออะไรเอ่ย
แม่พิมพ์หรอครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
โอ้ว นี่แน่นอนเลยครับพี่ ว่าแต่ได้เอาเข้าพิธีด้วยมั้ยครับ

นี่ถ้ามีจารรอบๆพื้นตะกั่วนะ สุดๆเลยพี่  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ .... งามครับพี่ ตะกั่วดู Classic มากครับ ชอบพระเนื้อตะกั่วจัง น่าสะสมน่าดูแล

ยังไม่ได้ตัดปีก ด้วยครับ ยิ่งถ้ามีรอยจารบริเวณปีกนี่ งามแท้ๆ เห้นแล้ว ปลื้ม ....  :114:

คืออะไรเอ่ย
แม่พิมพ์หรอครับ

เหรียญหลังยันต์นางกวัก เป็นเหรียญลองพิมพ์ คือ ลองปั้มดูว่าบล๊อคแตกไหม ออกมาสวยหรือปล่าวน่ะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
โอ้ ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆครับ

และรูปภาพสวยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2552, 08:31:27 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พิมพ์สวย ชัดเจน ลึก งามเลยครับ
เอาไปจาร แล้วเหลี่ยมทั้งแผ่นเลย งามอย่าบอกใครเชียว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
สวย คม ชัดเจน งามแต้ๆๆเจ้า :001:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
โอ้โฮ....ได้มายังไงกันเนี่ย บอกได้คำเดียวว่า    สุดยอด ด ด ด ด ด ด...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นนครับหายากทีเดียวเชียว

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เหรียญรุ่นนี้ของผมหายไปไหนแล้วไม่ทราบ
เหอ เหอ เหอ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตะกั่วลองพิมบล็อค สุดยอดมาก ครับ พี่ นน  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:016: :016: สุดยอด สวยงามม๊าก...... มาก........มากมายๆๆๆๆๆ :015: :015:

:053: ชัดเจนดีมากค่ะ เพิ่งจะเคยเห็นนี่หล่ะค่ะ :073:

:054: ขอบคุณมากค่ะที่นำสิ่งๆดีๆ มาให้ชมค่ะ :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
คมชัดลึก งามครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เหรียญย้อนยุค ปี2519 สร้างใหม่ เมื่อประมาณ 2-3 สัปดาห์ มาแล้วเห็นลูกศิษย์กำลังนำเหรียญเข้าถุงพลาสติก
ที่บนกุฏิหลวงพี่........อยู่เลย (เนื้อทองแดงรมดำ/มันปู)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 :074:สวย คม ชัดเจน สุดยอดครับพี่............ :002:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
สวยมากเลยครับท่าน.... :045:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับพี่นนท์ ขอบคุณที่แบ่งปันให้ชมนะครับ สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ใช่เหรียญที่เห็นที่งานสวดภาณยักษ์ วัดนกหรือเปล่าครับ เห็นถามหาเหล็กจารอยุ่....

...ถ้าเป็นเหรียญนั้น คงจะได้เข้าหลายพิธีแล้วสิครับท่าน...

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อยากจะบอกว่า เป็นอะไรที่ดูคลาสสิกมากๆครับ
เดิมๆยังไม่ได้ตัดขอบ อิอิอิ :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณครับพี่นนท์ ที่นำความรู้มาแบ่งปันกันครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา