ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ด้านหลัง ราหูอมพระอาทิตย์ ปี พ.ศ.2538  (อ่าน 7043 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น  ประจำวันที่ 10 มิถุนายน 2552
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น
เนื่องในโอกาสใกล้วันงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ค่ะ

เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ด้านหลัง ราหูอมพระอาทิตย์ ปี พ.ศ.2538
เหรียญนี้มีความพิเศษตรงที่ ปลุกเสกในฤกษ์สุริยะคราส (ช่วงที่ราหูอมพระอาทิตย์)
ในวันที่ 24 ตุลาคม พ.ศ.2538 ค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สวยครับ พิธีดีอีกต่างหาก ส่วนตัวเห็นว่า ถ้าผ่านการใช้ซักเล็กน้อยจะดูเข้มขลังขึ้นเยอะครับ  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยมากเลยครับผม  ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญนี้พิธีดี รูปแบบสวย สุดยอดครับ งามแท้ ...  :016:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ดูขลังครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

:089:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
พิมพ์นี้ ไม่เคยเห็น เป็นครั้งแรกที่ได้พบเห็น  :015:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามแปลกตาดีครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  :053:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :074:ต้องหาเก็บอีกแล้วครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับพี่นาว
เหรียญนี้สวยจังครับ ชอบด้านหน้าจังครับ หลวงพ่อท่านนั่งประกอบมีพัดยศด้านหลังด้วย งามจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นาวมากๆค่ะ

เป็นครั้งแรกที่ได้เห็นยันต์อยู่ตรงจีวรท่านค่ะ

สวยและงดงามทีเดียวค่ะ

ปลุกเสกในฤกษ์สุริยะคราส

โอกาสอย่างนี้หายากค่ะ

ผู้มีบุญค่ะถึงจะได้ครอบครอง :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามดีครับพี่นาว
ไม่เคยเห็นพิมพ์นี้เหมือนกัน
ขอบคุณครับพี่นาวที่นำมาให้ชมครับ
:054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ ที่วัดยังพอมีอีกไหม อยากได้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญสวยงามทีเดียวครับ มี 2 เหรียญเลย... :016:

ฤกษ์งามยามดี ตามตำราด้วยนะครับ เยี่ยมครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีแต่ของสุดยอดนะครับ :054: :054: :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :016: :016: :016:

ออฟไลน์ DBarm

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ผมมีอยู่ 1 เหรียญ แต่ไม่ทราบข้อมูล  :095:

ออฟไลน์ tom aki

• ตติยะ
สวยมากครับ  พิธีดีอีกหน้าไช่มากๆ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ อยากได้มาสะสมจัง