ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญสิบทัศพิมพ์เล็กหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  (อ่าน 4692 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seebycat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

พิมพิ์นี้ส่วนมากจะออกเป็นเหลี่ยมๆ ไม่ค่อยกลม
ที่กลมจะเป็นรุ่น "หล่อ-ปั๊ม" พิมพ์ใหญ่
ลองฟังความเห็นท่านอื่นดู

ออฟไลน์ CaZe99

• ตติยะ
  • ธรปุญโญภิขุ
    • อีเมล
ต้องดูขอบตัดครับ  ดูหน้าหลังอย่างเดียวดูอยากครับ ผมก็ใช้อยู่ เหมือนกัน แต่ของผมเป็น พิมพ์ กลางครับ

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
สวัสดีครับ ถ้าดูในรูปที่ให้มา ผมว่าไม่น่าจะดีครับ ถ้าดูกันง่ายๆก็คือ ในพื้นผิวของด้านข้างๆพระนั้น ต้องมีเส้นสายฝนเอียงๆ ทั่วทั้งพื้นเหรียญเลยครับ (ต้องตะแคงเหรียญดูถึงจะเห็น) ถ้าไม่มีแสดงว่า  :093:เก๊สนิท ครับ และถ้าด้านหลังมีเส้นสายฝนก็แสดงว่าพระสิบทัศน์เล็กของท่านนั้นเป็นบล็อกนิยมครับเจ้านาย :054:
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย