ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้ นักขุด ได้อ่านกัน ครับ  (อ่าน 17945 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
วันนี้ ขอฝาก กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งาน กระดานสนทนาวัดบางพระ ในหัวข้อที่ ๕ ดังนี้ครับ

๕. ห้ามตั้งกระทู้ใดๆ ที่มีข้อความ เนื้อหาซ้ำๆ กัน หลายๆ กระทู้ และหรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม หรือขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตอบโดยไม่มีเหตุจำเป็น(กระทู้ที่ไม่มีการตอบข้อความเกินกว่า ๑๒๐ วัน)

และฝากอีกกระทู้ให้ได้อ่านกัน อีกครั้งครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2552, 01:15:02 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ฝากให้ได้อ่านกัน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 12:08:01 »
 รับทราบครับพี่
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: ฝากให้ นักขุด ได้อ่านกัน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 10:33:49 »
น้อมรับ และ ปฎิบัติตามกฎ ครับ พี่โองการ

ฝากพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ศิษย์วัดบางพระ ช่วยกันทำตามกฎ ด้วยนะครับ  :005:

อ่านก่อน... ที่จะตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้.!
   - กรุณาปฏิบัติตาม กฎ กติกา มารยาท ของกระดานสนทนาวัดบางพระ อย่างเคร่งครัด
- พึงระลึกเสมอว่า ก่อนที่จะตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ เราย่อมเป็นนายในสิ่งเหล่านั้นๆ...
   แต่เมื่อเราตั้งหรือตอบกระทู้ไปแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นนั้น ย่อมเป็นนายและมีอำนาจเหนือเราเสมอ
- คุณมีเวลา ๑๕ นาที ในการแก้ไขข้อความ หลังจากตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ไปแล้ว
- ห้ามทำการตั้งหัวข้อ,..หรือตอบกระทู้ ที่เข้าข่ายการปั่น การปั๊ม หรือขุดกระทู้เก่าขึ้นมาตอบโดยไม่มีเหตุจำเป็น
- ตั้งหัวข้อกระทู้ให้สัมพันธ์กับหมวดหมู่หรือให้ตรงตามคำอธิบายของหมวดนั้นๆ
- ตั้งชื่อหัวข้อ,.. กระทู้ให้ชัดเจน สื่อถึงความต้องการ และสอดคล้องกับเนื้อหา
- ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ฝากให้ นักขุด ได้อ่านกัน ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 01:34:19 »
รับทราบเช่นกัน
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 06:46:13 »
รับทราบครั้งที่ 2 ครับผม

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 12:23:50 »
รับทราบ  :100:

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มี.ค. 2553, 07:42:47 »
อัพกระทู้ขึ้นมาให้สมาชิกใหม่ๆได้อ่านแล้วปฏิบัติกันครับ

มีการขุดกระทู้เก่าๆขึ้นมาตอบกันเยอะมากในช่วงนี้

ขอความร่วมมืออย่าตอบกระทู้ดังนี้

ตอบแบบว่า ไม่ลืมหู ลืมตา ดูวันที่ตั้งกระทู้ว่านานมากขนาดไหน

ตอบแบบว่า เห็นเขาตอบกันเลยตอบบ้าง โดยไม่ได้อ่านเนื้อเรื่องในกระทู้ให้ละเอียด

ตอบแบบว่า ฉันเพิ่งเข้ามาใหม่ขอฉันโด่งดังบ้างสิ ตอบกระทู้ไว้เยอะๆคนอื่นจะได้เห็นชื่อของฉัน

การตอบกระทู้แบบนี้ทำให้เกิดปัญหา เกิดความเข้าใจกันผิดมาแล้วหลายๆครั้ง  

ดังนั้น ห้าม ตอบกระทู้เก่าๆนะครับ

และฝากอีกกระทู้ให้ได้อ่านกัน อีกครั้งครับ  

คลิ๊กที่ลิงค์ได้เลย
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2553, 08:02:55 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มี.ค. 2553, 09:06:42 »
ช่วยดันกระทู้นี้อีกแรงครับ

ฝากชาวสมาชิกปฎิบัติตามกฎ กติกา ของเว็ปบอร์ดด้วยนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 11:12:39 »
ส่วนตัวผมว่า กระทู้นี้ควรดันบ่อยๆ 

การดันกระทู้เก่าจะได้น้อยลง  บางทีก็เกือบเผลอไปตอบเหมือนกัน

มาสังเกตอีกที อ้าว ขุดขึ้นมานี่นา

ทำเอากระทู้เพื่อนสมาชิกที่อุึตส่าห์ตั้งใหม่ๆ ตกหน้าแรกไปซะงั้น 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 09:44:29 »
กระทู้เก่าๆ โดนขุดมาบ่อยมากครับ บางครั้งกระทุ้ใหม่ๆที่มีสาระดีๆ โดนลบหายไปจากหน้ากระดานเลย... :092:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มี.ค. 2553, 12:38:10 »
เจอกระทู้ขุดๆ ขึ้นมาบางอันก็ดี เป็นความรู้ต่างๆ ที่เคยอ่านแล้วก็ลืมๆ ไป

บางอันนี้ก็จะขุดมาทำไมกัน อ่านไปก็งงๆ ไปดูวันที่ อาวว มันของปีที่แล้วนิหว่าาาาา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 เม.ย. 2553, 07:17:39 »
เจอกระทู้ขุดๆ ขึ้นมาบางอันก็ดี เป็นความรู้ต่างๆ ที่เคยอ่านแล้วก็ลืมๆ ไป

บางอันนี้ก็จะขุดมาทำไมกัน อ่านไปก็งงๆ ไปดูวันที่ อาวว มันของปีที่แล้วนิหว่าาาาา
เห็นด้วยครับ งง เหมือนกันครับ :010:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 07:38:12 »
ขออนุญาติ ขุดมาเพื่อให้เพื่อน สมาชิกใหม่ได้ทราบกัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 12:24:54 »
[shake]สมาชิกบางท่านอาจยังไม่ทราบ[/shake] :090: :090:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 12:37:34 »
รับทราบครับผม  :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 12:57:01 »
หัวข้อเสริม

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5830.msg46128.html#msg46128

ขอให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สมาชิกใหม่อ่านใว้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2553, 01:36:17 »
ดีมากค่ะเอ็ม  :015:
เป็นมารยาทของการใช้เว็บบอร์ด
ซึ่งสมาชิกไม่ว่าเก่าหรือใหม่ ควรต้องรับทราบ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ab109

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 05:04:49 »
ขอบคุณคับผม

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 05:23:02 »
รับทราบขอรับ โยมสำโรง
 13;
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ tha_worn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 07:18:34 »
สมาชิกใหม่รับทราบครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 09:28:02 »
รับทราบครับท่าน
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ Akaradet

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 03:38:20 »
ครับผมว่าดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 04:03:57 »
ขอบคุณคุณเสน่ห์เอ็มมากนะครับ ที่มาแนะนำให้สมาชิกใหม่ให้ได้ทราบ
รับทราบและยินดีปฏิบัติตามครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ jummum

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 พ.ย. 2553, 09:17:46 »
รับทราบค่ะ.....ปกติก็อ่านอย่างเดียว นี่เพิ่งสมัครสมาชิกเองค่ะ

^_^

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 พ.ย. 2553, 10:06:52 »
รับทราบและเข้าใจตรงกันครับ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 08:06:53 »
แจ้งเพื่อนสมาชิก อ่านกฏ กติกา มารยาทกันอีกครั้งนะครับ

เนื่องจากช่วงนี้ มีเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ได้ตอบกระทุ้ ที่มีอายุเกิน 120วัน กันหลายท่าน

ขอความกรุณา ทำตามกฏนะครับ ขอบคุณครับ
:002:

ออฟไลน์ piyachon43150

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - amnat8600@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 มี.ค. 2554, 10:22:40 »
รับทราบครับพี่  :114:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยูที่ทำตัว

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 มี.ค. 2554, 12:27:49 »
รับทราบครับผม
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 11:50:36 »
แจ้งเตือนกัน ด้วยความปราถนาดีนะครับ :001:

กระทู้มันเก่าแล้ว แค่อ่านเฉยๆก็น่าจะพอครับ ถูกใจก็กดขอบคุณครับ :016:

กติกาที่ตั้งไว้ ก็เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิก ได้รับข้อมูลข่าวสารต่างๆที่อัพเดท

มากกว่าที่จะรื้อกระทู้เก่ากันจนกระทู้ใหม่ๆ หล่นจากหน้าบอร์ดนะครับ

เพื่อนสมาชิกท่านที่เข้าบอร์ดทีหลัง จะไม่ได้เห็นกระทู้ที่สำคัญๆ ครับ :052:

ฝากถึงเพื่อนสมาชิกใหม่ทุกท่านด้วยนะครับ

ถ้าเรื่องราวหรือสิ่งไหนที่คุณคิดว่าเป็นประโยชน์ หรือมีสาระสำคัญกับเพื่อนๆสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระ

อย่างเช่น เรื่องราวเกี่ยวกับวัดบางพระ ในแง่มุมที่บางท่านไม่ทราบ หรือจะเป็นวัตถุมงคลของวัดบางพระ

ปัญหาต่างๆที่สงสัยเกี่ยวกับวัดบางพระ ที่ยังไม่เคยมีใครสอบถาม(ใช้แถบค้นหาด้านบนแล้ว ไม่มีข้อมูลที่ต้องการ)

ก็รบกวนตั้งกระทู้ใหม่นะครับ เรื่องราวอะไรที่ซ้ำเดิม ถามซ้ำๆโดยที่ไม่ได้ค้นหาข้อมูลก่อน ประโยชน์ไม่ค่อยมีครับ :001:

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เข้าใจในกติกาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2554, 11:53:13 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2554, 05:49:06 »
     ช่วงนี้เจอแต่นักขุด โชว์ รอยหยักในสมองไม่มี

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 12:24:25 »
รับทราบและยินดีปฏิบัติ
เพื่อสังคมดีๆของเว๊ปพี่น้องบางพระของเราจ๊ะ  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2554, 12:27:14 โดย jidarsarika »
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 09:15:55 »
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ด้วยครับ ที่นำมาให้ได้อ่านกัน จะได้ปฏิบัติตามครับ ส่วนตัวก็ไม่ขุดอยู่แล้ว แค่หาข้อมูลเก่าๆก็อ่านๆเป็นความรู้..  :114: :090: :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2554, 09:16:24 โดย umpawan »

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2554, 10:16:25 »
ขอล๊อค กระทู้นี้นะครับ........................

โองการ...