ผู้เขียน หัวข้อ: ของขึ้น  (อ่าน 1592 ครั้ง)

คงกะพัน

• บุคคลทั่วไป
ของขึ้น
« เมื่อ: 15 ก.พ. 2549, 02:09:58 »
ผมไม่ได้สักแต่นับถือหลวงพ่อเปิ่นมากแล้วก็ห้อยเหรีนญนั่งเสือกะคะกรุดขอมือเสือของท่านอยู่ถ้าไปไห้วครูจะเกิดของขึ้นได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ  คงกระพัน

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ของขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2549, 02:29:24 »
คนที่ของขึ้นจะต้องผ่านการสักยันต์มาก่อน บางทีคนที่สักยังไม่ขึ้นเลยสำหรับผู้ที่สวมเครื่องรางคงจะไม่ขึ้นหรอกคราบ คนที่ของขึ้นต้องได้รับการลงหัวใจยันต์ต่างๆ เอาไว้พอเข้ารวมในพิธิก็จะเกิดของขึ้นตามที่สักยันต์เอาไว้ สักยันต์รูปไหนก็จะขึ้นรูปนั้นคราบ....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ดา

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ของขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ม.ค. 2550, 07:41:59 »
การลงหัวใจคืออะไรคับ ถ้าผมไปสักได้ เสือ หมูทองแดง มาแล้ว ต้องทำการสักลงหัวใจอีกครั้งรึเปล่าคับ หรือว่าไม่ต้องคับ งง ?
ช่วยตอยด้วยนะคับ