ผู้เขียน หัวข้อ: รวมรูปวัตถุมงคลทุกรุ่น  (อ่าน 3603 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
รวมรูปวัตถุมงคลทุกรุ่น
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:21:20 »
รวมภาพวัตถุมงคลหลวงปู่สิงห์โต วัดอโยธยา จ.อยุธยา

• ตติยะ
ตอบ: รวมรูปวัตถุมงคลทุกรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:30:18 »
บรมครูปู่ฤๅษีพัดโบกสูง ๑๔ นิ้วที่ปลุกเสกวันไหว้ครู ๕ กค.ที่ผ่านมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2552, 04:36:28 โดย เสือไฟ »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:34:18 »
แผนที่วัดอโยธยา

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:43:16 »
โห ฤาษี สวย งาม มาก ๆ ๆเลย คับ

อยาก ได้    ๆ ๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:44:51 »
วันอาทิตย์ที่ ๒ สค.นี้หลวงปู่ฯมาแจกวัตถุมงคลวัดทุ่งครุ ถ.ประชาอุทิศ
(ริมถ.ปากซ.๘๔ ) แขวง/เขตทุ่งครุ กทม.เวลา๙.๐๐-๑๖.๐๐น.

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:46:39 »
โห ฤาษี สวย งาม มาก ๆ ๆเลย คับ

โห..ตื่นเช้าจังเลย..รึยังไม่ได้นอนอ่ะครับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 04:54:26 »
          ไกล้ บ้าน ผม ครับ และ ที่ สำคัญผม บวชที่ วัดทุ่งครุ เมื่อ 2546 บวช ได้ 2 เดือน
ขอบคุณ ที่ บอกข่าวนะครับ

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 05:09:58 »
ดูกันชัดๆครับวัตถุมงคลรุ่นไหว้ครูที่ผ่านมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2552, 05:24:03 โดย เสือไฟ »

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 12:16:42 »
ผมชอบอันนี้ สาลิกา ดำ แดง คง มหาเสน่าห์แรงน่าดู

เยี่ยมครับ 25;

TUM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 12:56:36 »
นายได้ถ่ายสาลิกา ดำ แดง จากที่ไหนมา พอผมนำมาเทียบภาพดูแล้วมันเป็น ภาพเดียวกันนิครับ มันถ่ายสาลิกาแดงแล้วทำการเปลี่ยนสีใน คอมพิวเตอร์ทำให้เป็นสีดำครับ ช่วยอภิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 10:21:35 »
ขอบคุณท่าน เสือไฟนะครับ สำหรับรูปภาพและข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 02:52:00 »
ขอบคุนสำหรับรูปภาพนะครับผม

เมื่อวันที่19ผมก้ได้ไปวัดอโยธยา ครับผม ไปตอน รอบเย็นวันอาทิตน์อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าท่านเสือไฟได้ไปไหม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 07:45:30 »
นายได้ถ่ายสาลิกา ดำ แดง จากที่ไหนมา พอผมนำมาเทียบภาพดูแล้วมันเป็น ภาพเดียวกันนิครับ มันถ่ายสาลิกาแดงแล้วทำการเปลี่ยนสีใน คอมพิวเตอร์ทำให้เป็นสีดำครับ ช่วยอภิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผมได้ลองถามน้องที่ทำรูปแล้วเขาบอกว่าวันนั้นกล้องใช้การไม่ได้เขาเลยกราฟิคสี
เจตนาของเขาแค่เพียงนำเสนอให้รู้ว่ามีของ๒สีเท่านั้นครับ ก็โอ เค ภาพแค่เป็นตัวแทน
เพื่อบอกว่ามีของ ๒ สี ตอนนีผมเสนอแนะให้เขาแก้ไขแล้ว เขาโอเค ผมดูแล้วไม่ซีเรียสครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 07:51:27 »
ขอบคุนสำหรับรูปภาพนะครับผม

เมื่อวันที่19ผมก้ได้ไปวัดอโยธยา ครับผม ไปตอน รอบเย็นวันอาทิตน์อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าท่านเสือไฟได้ไปไหม

ใช่คุณ ณ.อยุธยาหรือป่าวคับ ที่ขับรถตู้มาบูชาปู่ฤๅษีพัดโบกเอาให้หลวงปู่ประสิทธิ แล้วพอหลวงปู่ฯ
เริ่มอัญเชิญญาณฤๅษีลงประสิทธิปรากฏว่าอวกพุ่งเอาของที่โดนออกมา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 08:29:36 »
ขอบคุณท่าน เสือไฟนะครับ สำหรับรูปภาพและข้อมูลดีๆครับ

ขอบคุณท่านต้นน้ำเช่นกันครับ  :053: :015:

TUM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:31:46 »

ผมได้ลองถามน้องที่ทำรูปแล้วเขาบอกว่าวันนั้นกล้องใช้การไม่ได้เขาเลยกราฟิคสี
เจตนาของเขาแค่เพียงนำเสนอให้รู้ว่ามีของ๒สีเท่านั้นครับ ก็โอ เค ภาพแค่เป็นตัวแทน
เพื่อบอกว่ามีของ ๒ สี ตอนนีผมเสนอแนะให้เขาแก้ไขแล้ว เขาโอเค ผมดูแล้วไม่ซีเรียสครับ

OK ครับ

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:18:21 »
ก็มัน นอน ไม่ หลับ อะ คับ  :052:

โห..ตื่นเช้าจังเลย..รึยังไม่ได้นอนอ่ะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 03:35:18 »
นึกว่าหลวงพ่อเปิ่น ซะอีก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม