ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อห้ามสำหรับบุคคลที่ฝังเข็มทองและข้อแนะนำสำหรับบุคคลที่ใช้ตะกรุดเสน่ห์มอญครับ  (อ่าน 6645 ครั้ง)

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันนี้ขออนุญาตเอาข้อห้ามหลักๆสำหรับบุคคลที่ฝังเข็มทองมาฝากสมาชิกใหม่ที่พึ่งเข้ามาในเวปบอร์ดวัดบางพระ และพึ่งฝากตัวเป็นศิษย์สายเข็มทองของหลวงปู่พิมพ์ มาลโย  วัดหุบมะกร่ำ กันนะครับ  

1. ห้ามด่าบุพการี (บิดา มารดา)ของตนเองและผู้อื่น และห้ามลบหลู่คุณครูบาอาจารย์

2. ห้ามประพฤติผิดในกาม(ล่วงละเมิดสามีและภรรยาของผู้อื่นที่มีเจ้าของครอบครอง)

3. ห้ามบ้วนน้ำลายลงในโถปัสสาวะ อุจจาระ และสถานที่ที่สกปรก เช่นท่อระบายน้ำ  เป็นต้น

4. ขณะถ่ายหนัก ถ่ายเบา ห้ามเปิดปากเด็ดขาด ไม่ว่าจะพูดคุย หรือสูบบุหรี่

5. ห้ามเตะสุนัข  และห้ามใช้เท้าเล่นกับสุนัขครับ เพราะเท่าที่ทราบหลวงปู่พิมพ์มาลัยท่านเกิดปีจอครับ

เมื่อฝังเข็มทองมาแล้วให้หมั่นภาวนา "พุทโธ" บ่อยๆครับ

$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

สำหรับบุคคลที่พึ่งได้รับการฝังตะกรุดเสน่ห์มอญ หรือจะใช้ตะกรุดเสน่ห์มอญในครั้งแรก  ถ้าจะให้ดีควรมีเครื่องบูชาครูบาอาจารย์  คุณปู่วร ก้อนใบ ด้วยดังนี้ครับ

1.  หมากพลู 5 คำ

2.  บุหรี่ 1 มวน ตอนถวายจุดด้วยครับ

3.  ขนมเปี๊ยะไส้ฟัก 1 อัน

4.  น้ำเปล่า 1 แก้ว

5.  ดอกไม้ ธูป เทียน

การตั้งเครื่องบูชาส่วนใหญ่จะตั้งบูชากันในวันพฤหัสบดี หรือวันพระครับ

การใช้ตะกรุดมอญต้องมั่นภาวนา "อะระหัง" อยู่บ่อยๆครับ  การใช้ต้องคาดไว้ที่เอว ให้ตะกรุดอยู่หน้าท้อง ใต้สะดือครับ และเวลาเสพสังวาสก็ไม่ต้องถอดครับ

ปล.อย่าลืมนั่งสมาธิเจริญภาวนาบ่อยๆด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 04:40:49 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ มัชฌิมา

• ตติยะ
    • อีเมล
มีข้อแนะนำดีดีให้เสมอนะ เณรน้อยเส้าหลิน ขอบคุณนะครับ :053: :053: :053:
[shake]ไม่มีความสุขใดเท่าการชนะใจตัวเอง[/shake][/glow]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวานพึ่งได้รับเมตตาทั้ง2อย่าง ฝังเข็มกับเช่าตะกรุด จะได้ปฎิบัติถูกครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
คือว่าผมจะนำ ผ้ายันต์นางพิมหลวงปู่อับ มาคาดเอวเส้นเดียวกับตะกรุตมอญ จะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากได้ตะกรุดเสน่ห์มอญ ไม่ทราบจะบูชาได้จากที่ไหนหรอครับ
พอดีอยู่ต่างจังหวัด

• สัตตมะ
  • **
คือว่าผมจะนำ ผ้ายันต์นางพิมหลวงปู่อับ มาคาดเอวเส้นเดียวกับตะกรุตมอญ จะได้ไหมครับ

คาดได้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาครับผม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ดีครับ เผยแผ่ความรู้ ให้แก่คนที่รักสายนี้ จะได้ระมัดระวัง :054:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ถ้าผมแปรงฟันในห้องน้ำของจะเสื่อมไหมครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **
อยากได้ตะกรุดเสน่ห์มอญ ไม่ทราบจะบูชาได้จากที่ไหนหรอครับ
พอดีอยู่ต่างจังหวัด

อันนี้ต้องลองติดต่อไปที่พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (พระอาจารย์หนุ่ม) วัดบางแวก ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13 ครับ ไม่ทราบว่าหมดหรือยังนะครับ เพราะตะกรุดมอญที่มีให้บูชาในงานไหว้ครูวันที่ 16 ส.ค. 2552 ที่ผ่านมานั้น   ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จะนำไปบริจาคเข้ามูลนิธิพระภิกษุอาพาธ ที่โรงพยาบาลสงฆ์ต่อไปครับ

ถ้าผมแปรงฟันในห้องน้ำของจะเสื่อมไหมครับ

ไม่เสื่อมครับผม  เข้าห้องน้ำพูดคุยได้ตามปกติ  ห้ามเฉพาะตอนเวลาถ่ายหนัก ถ่ายเบาเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2552, 08:56:33 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
4. ขณะถ่ายหนัก ถ่ายเบา ห้ามเปิดปากเด็ดขาด ไม่ว่าจะพูดคุย หรือสูบบุหรี่

ไม่ทันแล้วทำไง... ขณะคุยโทรศัพท์ก็ปวด.. มังเลยต่อเนื่องเผลอลืมตัว... สรุปต้องไปฝังใหม่ป่าวเณรฯ

cho presley       

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
จนด้วยเกล้าครับอัพรูปไม่ได้เลยครับผมเลยไปอับในเวปหลวงปู่กาหลงลองชมดูตามเวปนี้ครับ
http://www.XXXxxxxxXXXX.com/index.php?b=show&Category=sumkaji
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2552, 02:03:55 โดย โองการยันนะรังสี »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่านเณรน้อยเส้าหลิน อยากทราบว่าหลังงานแล้วอาจารย์หนุ่มท่านยังฝังเพิ่มให้รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เข็มทองดีทางไหนครับ ตะกรุดเสน่ห์มอญด้วยครับ อยากทราบว่า ถ้าเกิดอยู่ริมถนนแล้วอยากจะอาเจียร
 ทำอย่างไรครับ หรือว่านั่งห้องน้ำแล้วพูดออกมาเข็มจะออกทางปากหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
อันนี้ต้องลองติดต่อไปที่พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (พระอาจารย์หนุ่ม) วัดบางแวก ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13

ไม่ทราบมีเบอร์ของพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก  ไหมครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ข้อห้าม เยอะดีจังเลย  ใครถือใด้หมด  สุดยอดจริงๆ  ขอยกนิ้ว :016: :015: ปรบมือให้ครับ :053:

น่านับถือ ครับ  เคร่งใด้ ขนาดนี้ :054:

ผมคนหนึ่งละ  ถือใด้ไม่หมดแน่ๆ :050:

• สัตตมะ
  • **

ไม่ทันแล้วทำไง... ขณะคุยโทรศัพท์ก็ปวด.. มังเลยต่อเนื่องเผลอลืมตัว... สรุปต้องไปฝังใหม่ป่าวเณรฯ

ของพี่โชว์ฝังตะกรุดเสน่ห์มอญ กับสาริกาตัวผู้ ตัวเมีย ไม่ผิดข้อห้ามครับ  

ขอบคุณครับท่านเณรน้อยเส้าหลิน อยากทราบว่าหลังงานแล้วอาจารย์หนุ่มท่านยังฝังเพิ่มให้รึปล่าวครับ

ถ้าเข็มยังมีเหลือท่านก็จะฝังให้ครับ แต่ท่านจะดูแต่ละบุคคลไป  การฝังจะฝังกันวันอังคาร พฤหัส เสาร์  (ถ้าวันที่ฝังตรงกับวันพระ  ท่านก็จะไม่ฝังครับ)  

เข็มทองดีทางไหนครับ ตะกรุดเสน่ห์มอญด้วยครับ อยากทราบว่า ถ้าเกิดอยู่ริมถนนแล้วอยากจะอาเจียร
 ทำอย่างไรครับ หรือว่านั่งห้องน้ำแล้วพูดออกมาเข็มจะออกทางปากหรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

เข็มทองสายหลวงปู่พิมพ์มาลัย  ดีหลายด้านครับ เป็นเข็มที่เกิดจากอานุภาพของพระพุทธคุณที่เกิดจากสมาธิจิตขึ้นสูงของผู้เสก  จะช่วยปกป้องภยันอันตราย  ศาสตราวุธต่างๆ  เตือนภัยล่วงหน้าเมื่อจะมีภัยต่างๆมาเกิดกันเราครับ  แต่มีหลักต้องให้หมั่นภาวนา พุท-โธ อยู่เสมอ ทุกขณะจิตได้ยิ่งดีครับ

ส่วนตะกรุดเสน่ห์มอญ สายปู่วร ก้อนใบ  เป็นที่รู้จักกันดีในด้านเมตตามหาเสน่ห์ครับ  หรือมีชื่อเรียกกันอีกอย่างว่า "ตะกรุดปราบเมีย" ครับ  

อันนี้ต้องลองติดต่อไปที่พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโณ (พระอาจารย์หนุ่ม) วัดบางแวก ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13

ไม่ทราบมีเบอร์ของพระอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวก  ไหมครับ

ส่วนเบอร์โทรศัพท์ของพระอาจารย์ เขาไม่กล้าให้กันหรอกครับ จะเป็นการไม่เหมาะสม เพราะเป็นการรบกวนท่านในบางเวลาที่ท่านต้องทำกิจสงฆ์ครับ (ต้องขออภัยด้วยที่ไม่สามารถให้ได้ครับ)

ผมว่ายังไงลองหาช่องทางติดต่อดูครับ      ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ลองเขียนจดหมายไปหาท่าน  แจ้งเจตนาความจำนงให้ท่านทราบก็ได้ครับ  ส่ง EMS ไม่กี่วันก็ถึงครับบ

ขอบคุณทุกท่านด้วยครับ มีอะไรสอบถามพี่ๆน้องๆในเวปบอร์ดวัดบางพระทุกท่านได้เสมอครับ  ถ้าผมทราบหรือรู้ก็ยินดีแบ่งปันความรู้ให้กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2552, 03:27:54 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ทางทีดี เข้าไปหาท่านเลยครับ ไปให้ท่านเห็นหน้าเห็นตา หน่อย บ้างคนไปถึง 5-6 ครั้ง ท่านถึงจะฝังให้ครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม