ผู้เขียน หัวข้อ: ปริศนาภาพถ่ายพญานาค  (อ่าน 29560 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
ปริศนาภาพถ่ายพญานาค
« เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 08:56:44 »
ภาพต่อไปนี้ที่ท่านสมาชิกจะได้ชม เป็นภาพพญานาคตัวจริงที่มีผู้อ้างว่าถ่ายภาพได้โดยบังเอิญเมื่อหลายปีก่อน ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าแถวบริเวณฝั่งลาวหรือเปล่า แต่โดยส่วนตัวผมแล้วนั้น ผมมีความเชื่อล้านเปอร์เซ็นต์ทีเดียวว่าพญานาค เป็นสิ่งที่มีอยู่จริงโดยจัดเป็นโอปปาติกะประเภทหนึ่ง ดูภาพข้างล่างนี้แล้ว ลองแสดงความคิดเห็นกันเข้ามาดูนะครับว่าคุณ Believe It or Not !....

สุวัจชัย สมไพบูลย์

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ตอบ: ปริศนาภาพถ่ายพญานาค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 10:11:46 »
ขอบคุณครับ ที่นำภาพปรากฎการณ์ที่แปลกและยากที่จะมีคำบรรยายมาให้ชม สำหรับผมก็เชื่อครับว่าพญานาคนั้นน่าจะมีอยู่จริง :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ a-2-uz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 11:20:44 »
ดูแล้วก็ตอบได้ยากนะครับเพราะภาพนี้ก็ดูเบลอๆไม่ค่อยชัด  แต่ส่วนตัวผมเชื่อครับว่าพญานาคมีอยู่จริง !

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 11:46:42 »
ดูแล้วก็ตอบได้ยากนะครับเพราะภาพนี้ก็ดูเบลอๆไม่ค่อยชัด  แต่ส่วนตัวผมเชื่อครับว่าพญานาคมีอยู่จริง !

ผมว่านี่ก็ชัดสุดชีวิตแล้วนะครับ ถ้าจะให้ close up กว่านี้ ผมว่าคนถ่ายคงจะต้องถูกน้องนาคงาบหัวลงไปเที่ยวใต้บาดาลแหงม ๆ  :075: :075:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 09:42:10 »
อาจเป็นไปได้ครับ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 02:23:05 »
 :003: สุดโค่ยจริงๆๆๆ   :095:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 03:27:39 »
ยุคนี้ เป็นยุคเทพคุ้มครองศาสนา พญานาคออกมามนุษย์โลกมากมาย  ต้องรอถึง
พ.ศ.3750 เป็นยุคอสูรคุ้มครองศาสนา ก่อนหมดพระศาสนาพุทธ ปี 5,000
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 03:46:14 »
ยุคนี้ เป็นยุคเทพคุ้มครองศาสนา พญานาคออกมามนุษย์โลกมากมาย  ต้องรอถึง
พ.ศ.3750 เป็นยุคอสูรคุ้มครองศาสนา ก่อนหมดพระศาสนาพุทธ ปี 5,000

ครับอีกแค่ 1,198 ปีเท่านั้น ผมสัญญาว่าจะพยายามหายใจรอให้ถึงวันนั้นให้ได้ครับ แต่ตอนนี้เดี๋ยวผมขออนุญาตไปหาหมอตรวจเช็คอาการมะเร็งขั้นสุดท้ายก่อนนะครับ :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2552, 03:47:15 โดย suwatchai »

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:15:22 »
ขอบคุณครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:27:04 »
ขอบคุณสำหรับรูปภาพน่ะครับ
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 11:13:18 »
ตกลงมีจริงเปล่า

ออฟไลน์ TAK

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 07:42:19 »
 :058:ผมเชื่อครับว่าพญานาคมีอยู่จริง !

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 09:25:23 »

ส่วนตัวผมก็เชื่อครับ ว่าพญานาค มีอยู่จริง
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

• **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 10:59:35 »

ส่วนตัวผมก็เชื่อครับ ว่าพญานาค มีอยู่จริง
ภาพปลาตัวยาว ๆ ในภาพที่ทหารอมริกันกำลังช่วยกันอุ้มนี้ เรียกว่า " ปลาออร์ " ( Oar Fish ) ครับ อย่าไปเข้าใจผิดว่าเป็นตัวพญานาคนะครับ ภาพนี้ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะถ่ายเมื่อปี 2516

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 02:06:59 »
ผมเชื่อว่าพญานาคมีจริงครับ อยู่คนละภพภูมิกับเราครับ อีกไม่กี่วันก็จะออกพรรษาแล้วครับ ได้ดูบั้งไฟพญานาคแล้ว

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 02:14:33 »
ผมเชื่อว่าพญานาคมีจริงครับ อยู่คนละภพภูมิกับเราครับ อีกไม่กี่วันก็จะออกพรรษาแล้วครับ ได้ดูบั้งไฟพญานาคแล้ว
หนองคายมีที่เที่ยวเยอะครับ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 03:13:01 »
เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 04:30:53 »
สุดยอดครับ ผมชอบเรื่องปริศนา เรื่องคาด ไม่ถึงจริงๆ เชื่อ100%ครับ ว่าพญานาคมีอยู่จริง
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ pongsatong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ก.ย. 2552, 07:06:43 »
ผมก็เชื่อว่าพญานาคมีอยู่จริงเพราะพญานาคอยู่คู่ศาสนา มา นานแล้วตั้งแต่สมัยพุทธกาล :017: