ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสักยันต์ ที่วัดบางพระ  (อ่าน 9605 ครั้ง)

ออฟไลน์ thranit

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าที่วัดบางพระ ยังสักยันต์ให้ลูกศิษย์อยู่หรือป่าวค่ะ
แล้วสักวันไหนบ้าง  ค่าครูเท่าไหร่
แล้วจะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
แล้วมียันต์อะไรให้เลือกบ้าง ใจอยากสักยันต์ 5 แถวแบบน้ำมันน่ะค่ะ
ใครรู้ตอบหน่อยน่ะค่ะ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตอบ: เรื่องสักยันต์ ที่วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 05:12:32 »
สักอยู่คราบ

สักทุกวันส่ว

ค่ากำนันครู25

พร้อมดอกไม้ทูป

เทียนมีจำหน่าย

หน้ากุฎิ50รายได้ทั่ง

หมดนำเข้าวัดคราบ

ส่วนเรื่องยันต์ไม่

สามารถเลือกได้คราบ

แล้วแต่อาจารย์ท่าน

จะเมตตาคราบผม

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องสักยันต์ ที่วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 06:15:38 »
ก็ไม่เชิงจะขอไม่ได้ซะทีเดียว ลองบอกหลวงพี่ แล้วแต่ว่าท่านจะให้หรือเปล่า ผมไม่ทราบเหมือนกัน

แต่เคยเห็นผู้หญิงมาลงกับหลวงพี่นันท่านก็ลงให้นะ

ส่วนค่าครู 25
ส่วนค่าพานครูก็ 50 บาทหน้ากุฎิใหญ่

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 07:04:35 »
หลวงพี่นันๆๆๆ.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 08:39:09 »
ขอให้สมหวังนะครับ เดินทางปลอดภัย สวัสดีครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ย. 2552, 08:40:17 »
หลวงพี่หมีท่านไม่สักให้ครับ.เคยมีคนให้สักให้ท่านไม่สัก
ยันของวัดบางพระมีแต่กระทู้7แบก ผิดตกอย่างไรต้องขออภัยครับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:26:16 »
ลองสักของอาจารย์หนวดก็ได้ครับรับรองความสวยสำหรับหมึก ถ้านำมันไม่หลวงพี่ติ่งก็หลวงพี่ต้อยหลานหลวงพ่อแท้ๆของดีจริงๆ

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:29:54 »
ขอให้สมหวังนะคร้าบบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 12:22:17 »
ด้วยความเคารพครับ ที่วัดบางพระยังทำการสักอยู่ทุกวันครับ (ไม่เว้นวันพระ)
ค่าครู25บาท พร้อมดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่1ซอง
ส่วนมากเลือกลายยันต์เองไมได้ แล้วแต่พระอาจารย์จะให้เป็นสำคัญ(ปฏิบัติเหมือนสมัยที่หลวงปู่เปื่นยังดำรงสังขารอยู่ทุกประการ)
แต่บางกุติสามารถเลือกลายยันต์ได้เองครับ ราคาค่าครูก็ตามลายภาพที่เลือก
ส่วนเรื่องการสักยันต์ห้าแถว กระทู้ตามลิงค์นี้อาจจะช่วยให้ข้อมูลได้บ้างนะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12134.0.html
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 05:42:13 »
5 แถวไปหาหลวงพี่นันเลยครับ