ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณพระอาจารย์ที่เมตตา  (อ่าน 22429 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอขอบคุณพระอาจารย์ที่เมตตา
« เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 06:19:36 »
กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ญา ที่เมตตาแจกเบี้ยแก้ ให้ศิษย์ไว้ใช้กันนะครับ สาธุ

กราบขอบพระคุณ หลวงพี่มาร์ค ที่เมตตาแจกผ้ายันต์บัวบังใบ แบบปักด้ายทองมานะครับ สาธุ

กราบขอบพระคุณ หลวงพี่เก่ง ที่เมตตาแจกตะปูโบสถ์วัดบางพระ มาให้นะครับ

กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ตูน ที่เมตตาจารเพิ่มให้นะครับ

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ และทุกท่านที่เมตตาเสมอมา สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอขอบคุณพระอาจารย์ที่เมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 06:21:54 »
สุดท้ายนี้ก็กราบขอบพระคุณอาจารย์หนวด ที่เมตตาเก็บกระเป๋าเงินไว้ให้หลังจากการลืม

ด้วยความขี้ลืมของผม ทำให้ลืมกระเป๋าเงินและพระไว้ในกุฏิหลวงพี่ต้อย และด้วยความเมตตา

ของอาจารย์หนวด ถึงจะมืดค่ำแล้วก็ยังรอผมกลับมาเอากระเป๋า กราบขออภัยจากใจจริง

ที่ทำให้อาจารย์มารอ กราบขอบพระคุณที่อาจารย์เมตตา สาธุ ......  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขอขอบคุณพระอาจารย์ที่เมตตา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 06:26:39 »
กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ทุกรูป หลวงพี่เก่ง อาจารย์หนวด ที่เมตตาต่อศิษย์เสมอมาครับ

...ขอบพระคุณอาจารย์หนวด ครับ ที่เมตตาจุดเทียนสักยันต์ให้ผมกับท่านโจรสลัด ในขณะที่ไฟฟ้าดับรอบวัด...

...ขอบพระคุณมากครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 06:52:20 »
ขอบคุณท่านโจรสลัดค่ะที่นำมาให้ชม 

ผ้ายันต์บัวบังใบสวยจังค่ะ :077:

..นิสัยซุ่มซ่ามขี้ลืม ยังไม่หายหรอคะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 08:42:15 »
สวยงามทุกอย่างเลยครับท่านโจ หลวงพี่ท่านเมตตาจริงๆครับ ยินดีด้วยครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 11:11:09 »
สวยงามทุกอย่างเลยครับท่านโจรสลัดที่นำมาให้ชม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 12:26:55 »
ขอบคุณท่านโจรสลัด ที่นำมาให้ชม สวยงามมากค่ะ     :016:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple