ผู้เขียน หัวข้อ: ชูชกวัดบางพระ  (อ่าน 2895 ครั้ง)

ออฟไลน์ ge_eak

• ตติยะ
ชูชกวัดบางพระ
« เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 03:12:35 »
ชูชกวัดบางพระทำมาจากเนื้ออะไรครับที ราคา 350 B เเต่ผมเห็นเป็นปูนผสมอะไรครับพอดีเคยไปมาก็ลืมถามก็เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2552, 03:13:16 โดย ge_eak »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ชูชกวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 03:25:16 »
ที่กุติใหญ่ เคยเห็นว่ามีส่วนหนึ่งที่ทำมาจากเรซิ่นน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 03:40:49 »
ชูชกของวัดบางพระ ขนาดบูชา เห็นว่าเป็นเนื้อเรซิ่นทาสีนะครับ มี2ขนาด สวยดีครับ

แบบบูชาเนื้อโลหะก็สวยงามครับ...

...แต่ที่มีชื่อแปลกไม่เหมือนใครก็ต้อง ชูชกนั่งขอนะครับ...

...ไม่ได้เดินไปหากิน อยุ่เฉยๆก็มีกินครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 08:19:45 »
ชูชกวัดบางพระทำมาจากเนื้ออะไรครับที ราคา 350 B เเต่ผมเห็นเป็นปูนผสมอะไรครับพอดีเคยไปมาก็ลืมถามก็เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด 350.- พิมพ์นั่งขอ เนื้อทองแดง ข้างใต้ฝังเหรียญนางกวัก และตะกรุด 1 ดอก

ใช่หรือไม่ครับ ที่มีทั้งลงสีและไม่ลงสี ผมก็จำไม่ค่อยได้เท่าไหร่ครับ ผิดพลาดประการใดขออภัย ...
  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 09:53:28 »
 :003:     ชูชกของวัดบางพระ ขนาดบูชา   มี2ขนาด  เห็นว่าเป็นเนื้อเรซิ่นทาสี สวยดี    :100:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 06:53:53 »
ขอแนะนำ สักไปเลยก็ได้ติดตัวตลอด ค่าบูชาครู ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ 1ซอง เงิน25บาท สักหมึกน้ำมันมี เชิญที่กุฎิอ.ญา อ.ต้อย ได้เลย

ขอดีของชูชกอีกอย่างจะได้เมียเด็ก ประเภทไก่แก่ๆๆจะกินไม่ลงเด็ดขาดแบบว่าติดคอ  :095:

ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 10:32:52 »
แบบนี้ ละครับ ชูชกนั่งขอ จาก วัดบางพระครับ

ด้านหน้า เนื้อโลหะ

ด้านข้าง มีลงยันต์ใว้ครับ

ใต้ฐาน มีจารณ์อย่างดี

ชิ้นนี้แถมครับ พร้อมคาถา เอาไปครับ

ของแบบนี้  ใช้ดี จึงอยากบอกต่อครับ :016: :054: :054: :054: