ผู้เขียน หัวข้อ: ***ห้ามจน***  (อ่าน 2182 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
***ห้ามจน***
« เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 10:11:14 »
สมเด็จห้ามจน(กรรรมการ) หลวงปู่มี วัดมารวิชัยครับ
องค์นี้ พระอาจารย์ที่เคารพรัก เมตตาให้มาใช้ครับ
(และท่านก็เป็นที่เคารพรักของหลายๆคนในเวปนี้)

องค์นี้พี่ชายใจดีนามว่า พี่ป๊อก ให้มาครับ

ไหนๆทุกท่านก็แวะมาเยื่ยมชมกันแล้วก็ นะ
ฝากนิดหนึ่ง (บางท่านอาจจะไม่เคยอ่านหรือบางท่านอ่านแล้วก็ขอทวนสักหน่อย)

กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งานกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ
๔. ห้ามตั้งกระทู้และหรือส่งข้อความ (pm) ใดๆ ที่หยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น
กล่าวหาให้ร้ายหรือหมิ่นประมาท สร้างความแตกแยก สร้างความสับสน สร้างความปั่นป่วน

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
ตอบ: ***ห้ามจน***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 10:16:00 »

เยี่ยมครับ !!!   มีเส้นเกศาหลวงปู่ด้วย.  :053: :052:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 11:25:41 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ ชื่อเป็นมงคลมาก ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 11:40:36 »
เกศาเพียบเลยยยยยยยยยยยยยยยยยย 08;

....ขอสัก 3 เส้นได้มั๊ยครับ.... 15;

...ขอบคุณท่านจ๊อบมากครับที่นำมาให้ชม สุดยอดครับวาสนาดีแท้ๆ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 01:21:22 »
สมเด็จห้ามจน  ชื่อเป็นมงคลมาก ๆ ค่ะ มีเส้นเกศาหลวงปู่ด้วย :016:
ขอบคุณท่าน job@love ที่นำมาแบ่งปันให้ชมกันนะคะ
   :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 06:37:26 »
องค์นี่ที่พี่จ๊อบบอกใช่มั้ยครับว่ากำลังติด TOPTEN สวยมากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค. 2552, 06:37:42 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 07:28:23 »
สุดยอดไปเลยครับพี่ หลวงปู่มีท่านสุดยอดครับ

ถ้าจำไม่ผิดรุ่นห้ามจนจะมีดังนี้

1.ตะกรุดห้ามจน

2.แผ่นปั๊มพระพุทธวิชิตมาร

3.เหรียญเบญจภาคีพิมพ์หลวงพ่อฉุย

4.หลวงปู่มีแบบแขวนหน้ารถ

5.เหรียญพ่อแก่

6.พระผงจันทร์ลอย

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 02:38:32 »
ของดีนะครับพี่

ถ้ามีโฮกาสคงจะได้กับเขาบ้างเน้อ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 02:08:05 »
ของดี ของหลวงพ่อบุญมี วัดมารวิชัย อย. ขลังศักดิ์สิทธิ์ :015:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม