ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้หน่อยครับ  (อ่าน 3616 ครั้ง)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
รุ่นอะไร สร้างปีไหน ทันหลวงพ่อรึป่าวครับ
ด้านหน้า-หลังเหมือนกันครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่คุ้นตาเลยครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
รุ่นนั้นไม่แน่ใจนะครับ แต่ออกตอนวันเกิดหลวงพ่อ 12 สิงหาคม 2541 เนื้อตะกั่วจะเป็นสองหน้าครับ แต่ทองแดง ชุบทอง เงินลงยาจะมี 2 แบบหลังเรียบมีจาร จะเป็นรูปหลวงพ่อและหน้าเสื้อครับ (ผิดพลาดขออภัยครับ) ทองคำก็มีครับ :027:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ของผมเป็นเนื้อตะกั่วครับ หน้า-หลังเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
รุ่นอะไร สร้างปีไหน ทันหลวงพ่อรึป่าวครับ

เป็นรุ่น หลวงพ่อเปิ่น ทำมาเนื่องในวาระ  12 สค  แต่ผมจำ พศ  ไม่ใด้ครับ  จะมีเป็นชุดครับ ทองแดง เงิน แล้วก็ ลงยา  ด้านหลังจะเป็น หน้าเสือ ครับ  ทันหลวงพ่อแน่นอนครับ

เพราะ หลวงพ่อ  ยังฝาก คนมาให้ รุ่นพี่ผมคนหนึ่ง  ทั้งชุดเลยครับ  เห็นเขาใส่อยู่ด้วยครับ องค์ใหญ่ดี ครับ :050:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

รุ่นนี้12สิงหาเหมือนกันครับเป็นเนื้อตะกั่ว หลวงพ่อ2ด้าน ที่ได้ทราบมาน่าจะเป็นทหารจัดทำกันนะครับ แต่จำปีไม่ได้ ต้องสอบถามให้อีกทีครับ ถ้าไปกุฎิหลวงพี่ต้อย จะเห็นเหรียญรุ่นนี้อยู่บนคอ พี่ชายท่านหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
รุ่น 12 สิงหาคม 2541
จะต้องมีหนังสือ เขียนว่า หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม
มีเนื้อทองคำ เนื้อเงินลงยา เนื้อทองกะไหล่ทองพ่นทรายปัดเงา เนื้อทองแดงรมดำ
ไม่มีเนื้อตะกั่ว ไม่มีเนื้อผง
ผิดถูกว่ากันไป
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา

รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดสร้างตอนไหว้ครูปี42(หลังจากที่เหรียญวันเกิด ปี41ออกมาแล้ว) โดยอาจารย์ชออม ขันติโก  เห็นท่านบอกว่าสร้างด้วยเนื้อใบพัดเรือ จำนวนประมาณ 1000เหรียญ ออกให้ทำบูญหมดในวันเดียวเลย มีจารตัว นะ โดยหลวงพี่นัน และมีตอกโค๊ดด้วยครับ ลองสังเกตดูดีๆจะเห็นโค๊ดอยู่ข้างๆใบหูหลวงพ่อครับ  เหรียญพิมพ์ 2 หน้านี้เท่าที่เห็นยังไม่มีเหรียญเก๊ครับ  ยินดีกับคุณโบด้วยครับ :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ข้อมูลปึ๊กเลยพี่เรา ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว :053:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

รุ่นนี้12สิงหาเหมือนกันครับเป็นเนื้อตะกั่ว หลวงพ่อ2ด้าน ที่ได้ทราบมาน่าจะเป็นทหารจัดทำกันนะครับ แต่จำปีไม่ได้ ต้องสอบถามให้อีกทีครับ ถ้าไปกุฎิหลวงพี่ต้อย จะเห็นเหรียญรุ่นนี้อยู่บนคอ พี่ชายท่านหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ
ใช่ครับมีน้าอยู่คนเดียวครับที่กุฏิหลวงพ่อต้อยครับ :090: :045:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ sahano

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณข้อมุลที่นำมาเล่าสู่กันฟังน่ะครับ