ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นลายสักหงค์คู่ของ อ.ต้อยครับ  (อ่าน 10052 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaoprig1

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือผมได้ที่ อ.ต้อยมาสองยันต์แล้วครับและกำลังจะไปขอสักหงค์คู่จากท่านแต่ผมยังไม่เคยเห็นลายสักหงค์คู่เลย(ผมอยากได้ลายสวยๆอ่ะครับ)ใครพอจะมีช่วยลงให้ดูหน่อยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ กะว่าจะไปวันเสาร์นี้   ขอบคุณศิษย์พี่มากครับ

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
ตอบ: อยากเห็นลายสักหงค์คู่ของ อ.ต้อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 01:41:08 »
ผมว่าไปกุฎิอาจารย์ติ่ง หรือหลวงพี่แป้ว ดีกว่าไหมครับ :043:

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากเห็นลายสักหงค์คู่ของ อ.ต้อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 05:07:00 »
ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยได้มั้ยครับจะเป็นพระคุณอย่างยื่งเพราะผมคนไกลวัด

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 06:21:16 »
อย่าไปรบเร้าพระอาจารย์ต้อยท่านเลยนะครับ ท่านยิ่งสุขภาพไม่ค่อยเเข็งเเรงอยู่พรรษาท่านก็มากด้วย ท่านจะให้อะไรมาก็ถือว่าดีสุดๆเเล้วครับ

หรือถ้าอยากได้จริงๆ ลองไปกุฏิหลวงพี่ญาดูซิครับ จะเจอหลวงพี่หนึ่งลองไปขอท่านดูเผื่อจะได้มั้งนะครับ เเต่รับรองหงษ์ของท่านสวยงามมาก

มายเลยครับ
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 08:30:38 »
คือผมได้ที่ อ.ต้อยมาสองยันต์แล้วครับและกำลังจะไปขอสักหงค์คู่จากท่านแต่ผมยังไม่เคยเห็นลายสักหงค์คู่เลย(ผมอยากได้ลายสวยๆอ่ะครับ)ใครพอจะมีช่วยลงให้ดูหน่อยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ กะว่าจะไปวันเสาร์นี้   ขอบคุณศิษย์พี่มากครับ

ถ้าอยากได้สวยๆ หลวงพี่ท่านเคยเอ่ยบ่อยๆนะครับ ว่าท่านสักไม่สวยนะครับ แต่ถ้าจะเอาพุทธคุณผมว่าหลวงพี่ที่วัดบางพระทุกองค์ท่านเมตตามาให้มีพุทธคุณหมด  ผมว่าลองตัดสินใจดูเองดีกว่าครับ อีกอย่างผมไม่ทราบว่า ที่ได้มา2ยันต์นั้นท่านเมตตาอะไรมาให้บ้าง แล้วถ้าจะสักหงส์เลยขอท่านๆจะเมตตาให้หรือเปล่าผมก็ไม่แน่ใจนะครับ  หรือศึกษาในเวปดูก่อนก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 09:27:24 »
ไปตามที่คุณ hondac65 แนะนำครับ หลวงพี่หนึ่งสักสวย คม หนัก ยืนยันครับ
ถ้าอยากได้หงษ์คู่ลองขอหลวงพี่ดูนะครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ม.ค. 2553, 10:18:02 »
ตามนั้นครับ :008:
รักและศรัทธา

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 11:53:04 »
เมื่อวันที่26 ธค.ผมไปขอสักกับ อ.ต้อยได้พุฒซ้อนมาเป็นการสักยันต์ครั้งแรกในชีวิตและอีก15วันต่อมาก็ไปขอแปดทิศน์ก็ได้มาอีกและตอนนี้แผลหายดีแล้วก็อยากจะไปขอสักหงค์คู่ อีกผมก็เลยอยากจะสอบถามเพื่อนสมาชิกว่า อ.ท่านที่สักสวยงาม แต่ส่วนตัวผมว่าทุกๆ อาจารย์ของวัดบางพระขลังเหมือนกันหมด แต่ผมก็ยังอยากได้รายสวยๆด้วยแหละครับ............ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่ให้ความคิดเห็นครับ         

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 12:03:17 »
 ลองขอท่านดูครับ .....ขอให้โชคดีครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 12:54:46 »
ขอยืนยันด้วยคนครับว่าหลวงพี่หนึ่งเป็นอีกท่านที่สักสวยครับและหนักด้วย ได้ยันต์หมูมาครับประมาณ ๒  สัปดาห์แล้วยังลอกไม่หมดเลยครับ :045: :027: :053:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 01:36:16 »
หลวงพี่หนึ่ง ขอยันต์ไม่ได้ ขอยืนยัน
ท่านจะสักให้ตามใจของท่านเอง ว่าจะให้ยันต์อะไร
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ม.ค. 2553, 06:27:43 »
ผมคนนึงละครับที่อยากจะได้รอยสักรูปนั้นรูปนี้ ไปรบเร้าพระอาจารย์มาหลายท่านบางท่านก็ใจอ่อนยอมสักตามใจให้เเต่พักหลังๆหลังผม จะมีเเต่พวกรูปซะมากกว่าอักขระเเล้วนะครับ ผมก็ยังอยากได้พวกรูปอีกเลยไปสักกับหลวงพี่หมี หลวงพี่ท่านดีมากๆเลยครับ เตือนผมว่าเดี๋ยวจะร้อน
ผมก็งงว่าร้อนยังไงครับหลวงพี่ หลวงพี่ท่านตอบเเบบฮาๆว่าเหงือจะตก ผมเลยบอกว่าจริงหรือครับ หลวงพี่ท่านเลยตอบว่ามันจะเพี้ยนได้นะ ถ้าพวกรูปเยอะจนเกินไป คือประมานว่าเราจะคุมของไม่อยู่นะครับ ตั้งเเต่นั้นผมได้ฟังคำเเนะนำของท่านผมก็เริ่มตั้งใจว่าจะไม่ไปขอยันต์นั้นยันต์นี้เองเเล้วนะครับ เพราะของที่พระอาจาจรย์เเต่ละท่านให้มาท่านจะดูตามความเหมาะสมอยู่เเล้วนะครับ ว่าเเต่ละคนจะได้ยันต์อะไร จะเอาตามความอยากของตัวเองเป็นที่ตั้งคงจะไม่ดีนะครับ ตอนนี้ผมคงจะร้อนอย่างหลวงพี่ท่านบอกนะครับ หลวงพี่เริ่มล้อมอักขระให้เเล้วครับ  :008:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 12:11:51 »
จะเอาลายสวยหรือจะเอาพุทธคุณไว้คุ้มครองตัวล่ะครับ :062:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 12:27:41 »
สักสวยเปลี่ยนใจไปที่อื่นได้ครับ  ถึงวัดบางพระ จะสักไม่สวยแต่อุ่นใจได้ครับ สวยไม่รุ้อุ่นไหม ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 12:48:44 »
ตามนั้นครับ.......สักที่วัดนี่คงจะสู้ที่ร้านแทดทูไม่ได้แต่พุทธคุณนั้นล้นเหลือเลือกเอานะครับ

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 08:05:05 »
พุทธคุณ ทุกลาย สวยทุกอาจารย์ครับ  :001:

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 08:19:59 »
ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าไหม ไม่ต้องรีบร้อน ซักวันคงได้ดั่งที่หวัง เมื่อก่อนผมไม่เคยขออะไรเลยแล้วแต่หลวงลุงจะให้ จนเดี๋ยวนี้หลวงลุงท่านถามแล้วว่า เอาอะไรดีวันนี้ ผมก็ยังตอบเหมือนเดิมครับ อะไรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 09:25:07 »
ตอบได้ชัดเจนทุกๆคำตอบเลยครับ
ส่วนผมแนะนำถ้าอยากชัดคมๆชัดๆต้องหลวงพี่หนึ่งเลยครับ
ถ้าอยากได้หงษ์ก็ลองขอดูครับถ้าท่านพิจารณาว่าเหมาะสมเดี๋ยวท่านก็เมตตาให้มาครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 10:26:46 »
ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าไหม ไม่ต้องรีบร้อน ซักวันคงได้ดั่งที่หวัง เมื่อก่อนผมไม่เคยขออะไรเลยแล้วแต่หลวงลุงจะให้ จนเดี๋ยวนี้หลวงลุงท่านถามแล้วว่า เอาอะไรดีวันนี้ ผมก็ยังตอบเหมือนเดิมครับ อะไรก็ได้ครับ
:058:....แนะนำดีครับ...ส่วนภาพข้างล่างนำมาให้ชมกันครับ..
...ถ่ายจากแขนสาวครับ..อิอิ..สักกับหลวงพี่ที่วัดบางพระแต่ไม่ใช่ของหลวงพ่อต้อยนะครับ..
...กว่าจะได้ก็นานอยู่แนะนำว่าต้องไปบ่อยๆครับ... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ม.ค. 2553, 12:36:44 »
ลายสวยหรือไม่ ไม่ใช่สิ่งที่เราต้องการนะครับ ทุกครั้งที่ท่านเมตตาสักให้เรา ขอให้มั่นใจได้เลยว่าเราได้ของดีแน่นอน  ใจต้องมาก่อน แล้วความเข้มขลังจะตามมาครับ

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 06:58:09 »
ของผม หงค์ คู่เหมือนกันครับ
หลวงพี่ หมี สักให้ สวยมากครับ
สักนานมาก กว่าจะเสร็จคนนึง
ท่านใจเย็นมากครับ
ผมได้แต่เป็นคู่ๆเลย    ลองขอท่านดูนะครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 เม.ย. 2553, 10:19:14 »
ส่วนตัวผมไม่ทราบนะครับ ว่าท่านต้องการความสวยหรือต้องการพุทธคุณ...แต่ถ้าท่านต้องการความสวย แนะนำครับไป tattoo ดีกว่า

ปล.1.ส่วนเรื่องที่กระทู้ด้านบนจะแนะนำว่าพระอาจารย์ท่านไหนดีกว่ากัน...หรือสวยกว่ากันนั้น...ส่วนตัวผมนั้นไม่สนับสนุนครับ(เพราะพระอาจารย์ทุกท่านหรือบางท่านจะได้รับการครอบจากปู่ทั้งหมด...ขึ้นอยู่กับตัวท่านเองว่า...เชื่อและศรัทธาในตัวพุทธคุณแห่งรอยสักของบางพระแค่ไหน)

ปล.2 ขอรับผิดชอบทุกประโยค...แต่เพียงผู้เดียวรับ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 12:31:41 »
อักขระทุกตัว ยันต์ทุกยันต์ รูปทุกรูป เลขทุกเลข
ล้วนมีความสวยงามในตัวของเค้าเองแล้วครับ
ความสวยแบบเข้มขลัง ยิ่งดูแล้วยิ่งอุ่นใจ ยิ่งระลึกถึงก็ยิ่งศรัทธา.......
........ขอบคุณพระอาจารย์ ที่มอบความศรัทธาให้ผมครับ.......
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 02:58:06 »
จะเอาลายสวยหรือจะเอาพุทธคุณไว้คุ้มครองตัวล่ะครับ :062:

นานาจิตตัง คุณต้นน้ำ.........โปรดใช้วิจารณญาณในการตอบ............ขอบพระคุณ

บางท่านต้องการความสวยงามและพุทธคุณ
บางท่านต้องการแต่พุทธคุณ
บางท่านต้องการแต่ความสวยงาม

ควรมิควรท่านยอมทราบดี.......................ผิดถูกขออภัย ในการ comment............. :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2553, 03:01:11 โดย "zeedzeza" »
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 เม.ย. 2553, 03:47:55 »
หงษ์คู่ ของพระอาจารย์นคร (ปุ้ม) วัดศาลาแดง คลองทวีวัฒนา กทม.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2553, 03:50:16 โดย โยคี »

ออฟไลน์ love__the__club

• http://neennaka555.hi5.com
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - sopittha_neen@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sopittha_neen@yahoo.com
    • NeeNz Sombatkumjorn
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 09:59:55 »
หลวงพี่หนึ่ง ขอยันต์ไม่ได้ ขอยืนยัน
ท่านจะสักให้ตามใจของท่านเอง ว่าจะให้ยันต์อะไร

เหนด้วยค่ะ

วันนี้ได้อารัยมานู๋ยังไม่รู้เรย  ^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 10:06:08 »

เหนด้วยค่ะ

วันนี้ได้อารัยมานู๋ยังไม่รู้เรย  ^^

ยันต์พุทธซ้อนครับ ดีทางด้านเมตตา สวยงามครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ love__the__club

• http://neennaka555.hi5.com
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - sopittha_neen@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sopittha_neen@yahoo.com
    • NeeNz Sombatkumjorn
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 11:13:17 »

เหนด้วยค่ะ

ยันต์พุทธซ้อนครับ ดีทางด้านเมตตา สวยงามครับ :016:

ขอบคุณมากเลยค่ะ

หาอยู่ตั้งนานเรย
 :054:

ออฟไลน์ tawatchai

• ตติยะ
  • ผมจะเป็นคนดี
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 09:50:05 »
ผมเห็นด้วยมากๆครับ อาจารย์ท่านดูจากลักษณะของบุคลแต่ละคน ว่าอะไรเหมาะสมกับตัวคนสักมากที่สุด ศรัทธาเท่านั้นครับ ไม่มีอะไรอื่นแอบแฝงเลย
ผมจะเป็นคนดี ถวายพ่อหลวง

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 พ.ค. 2553, 07:49:18 »
เราเป็นคนไทย อยากให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อป้องกันลูกหลานสับสนในการใช้ภาษาไทยครับ
 เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะเห็นมาหลายกระทู้แล้วครับ
                                                              ขอบคุณครับ
ปล.ผิดถูกประการใดขออภัยมานะที่นี้นะครับ