ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดลูกปืนครับ  (อ่าน 1999 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดลูกปืนครับ
« เมื่อ: 02 ก.พ. 2553, 11:50:13 »
หลวงพี่ญาสร้าง หลวงพ่อเปิ่นเสกครับ ประมาณปี 40 กว่าๆครับ ชัวร์ๆครับ :016:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุดลูกปืนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 10:31:56 »
โอ้โห....ตะกรุตลูกปืนทั้งเส้นเลยนะครับ

มาแบ่งน้องๆ หลานๆ ใช้บ้างก็ได้นะครับ

^^
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ l2owNieW

• ทุติยะ
  • **
  • ทุกสิ่งทูกกำหนดไว้แล้ว ย่อมต้องเป็นไปตามนั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 05:41:26 »
โอ้โห....ตะกรุตลูกปืนทั้งเส้นเลยนะครับ

มาแบ่งน้องๆ หลานๆ ใช้บ้างก็ได้นะครับ

^^

ใช้ครับ ผมก็คนนึงที่หลงไลยในตะกรุด

"กุให้ เท่าที่กุจะให้ด้าย" ทุกสิ่งถูกกำหนดไว้แล้ว

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 04:53:33 »
ท่าน ๗๗๗ ไม่ธรรมดา ได้ขอหลวงพี่ญา ไว้เพียบเลย :015:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม