ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ด้านการสักด้วยครับ  (อ่าน 2253 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasuo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือ ผมได้เป็นศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น เริ่มสักด้วยการ สักยันครู (เก้ายอด)  และต้องการจะสักเพิ่มครับ    แต่ต้องการทราบว่า โดยปกติแล้ว ไป1 ครั้ง อาจารย์ จะสักให้แค่อย่างเดียวหรอครับ  คือผมอยากทราบว่า ถ้าผมสักยันครูไปแล้ว ถ้าจะไปสักอีกครั้งนึง เป็นไปได้ไหม ที่พระอาจารย์จะสักให้ 2 ยันต์

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้มา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ขอความรู้ด้านการสักด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 06:09:26 »
ซื้อ 2 พาน วน 2รอบ  แต่ต้องดูด้วยว่าคนที่มารอสักคนเยอะมั้ย

หรืออาจจะสักกับพระอาจารย์รูปนี้ไปแล้ว อาจะไปขึ้นพานกับพระอาจารย์อีกรูปก็ได้นะครับ
  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 06:13:11 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอความรู้ด้านการสักด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 08:50:54 »
อยู่ที่หลวงพี่ที่สักให้อ่ะครับว่าจะเมตตาให้หรือป่าว ส่วนใหญ่ยก1พาน ก็1ยันต์อ่ะครับ หรือวนก็ได้ครับกุฏิหลวงพี่ก็อยู่ใกล้ๆกัน
ยกหลายครั้งหน่อยแต่ก็คุ้มกลับเวลาสำหรับคนที่บ้านอยู่ไกล :075:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 09:02:40 »
เคยสักเก้ายอดที่บางพระมาแล้วคงไม่ต้องสักเก้ายอดอีกครับ เดี๋ยวอาจารย์ก็จะพิจารณายันต์อื่นให้ตามความเหมาะสมครับ
ถ้าไปกุฏิหลวงพี่ญาช่วงนี้วันนึงน่าจะได้หลายยันต์ครับ ยกพานกับหลวงพี่ญา หลวงพี่มาร์ค หลวงพี่หนึ่ง หลวงพี่นัน รอบนึงก็ได้สี่ยันต์แล้ว
ถ้าวันไหนคนไม่เยอะก็สองรอบไปเลยครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ kasuo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 03:07:55 »
ขอบคุณมากๆๆครับ   ผมสักเก้ายอดกับหลวงพี่นันครับ และคิดว่าวันพฤหัสนี้จะไปสักเพิ่ม   ได้ความรู้แบบนี้แล้ว คงสักวันเดียว 3-4 ยันไปเลยล่ะครับ

และ ขอถามเพิ่มเติมว่า  ยันที่เกี่ยว เมตตา และ มหาเสน่ห์ มียันต์อะไรบ้างครับ   ถ้าผมสักยันต์เก้ายอดที่วัดบางพระไปแล้ว สามารถ บอกหลวงพี่ให้ท่านเมตตาสักตามแนวทางที่เราอยากได้ ได้เลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 04:00:35 »
สาลิกาครับ :054: :054:
รอผู้รู้ท่านอื่นๆมาตอบอีกนะครับ :054: :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 07:45:25 »
ขอบคุณมากๆๆครับ   ผมสักเก้ายอดกับหลวงพี่นันครับ และคิดว่าวันพฤหัสนี้จะไปสักเพิ่ม   ได้ความรู้แบบนี้แล้ว คงสักวันเดียว 3-4 ยันไปเลยล่ะครับ

และ ขอถามเพิ่มเติมว่า  ยันที่เกี่ยว เมตตา และ มหาเสน่ห์ มียันต์อะไรบ้างครับ   ถ้าผมสักยันต์เก้ายอดที่วัดบางพระไปแล้ว สามารถ บอกหลวงพี่ให้ท่านเมตตาสักตามแนวทางที่เราอยากได้ ได้เลยใช่ไหมครับ
อย่าหักโหมเลยครับ ลงยันต์มากๆ เอาป่วยนะครับ  :075:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2553, 08:19:33 »
ซื้อ 2 พาน วน 2รอบ  แต่ต้องดูด้วยว่าคนที่มารอสักคนเยอะมั้ย

หรืออาจจะสักกับพระอาจารย์รูปนี้ไปแล้ว อาจะไปขึ้นพานกับพระอาจารย์อีกรูปก็ได้นะครับ
  :001:
ตามนั้นครับ :095:
รักและศรัทธา

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.พ. 2553, 08:24:07 »
ถ้ามีธุรกิจทำมาค้าขาย เป็นเซลล์เป็นอะไรก็บอกหลวงพี่ได้เดี๋ยวหลวงพี่เมตตาให้
หรือจะให้หลวงพี่สักไปตามรูปแบบของบางพระก็ได้ครับ ดีทั้งหมดครับ
วันนี้ผมก็ไปมาหลวงพี่นันสองพาน หลวงพี่หนึ่งอีกสองพาน

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 12:09:45 »
รบกวนขอถามเรื่องพานครูนะคะ ของสำหรับใส่ในพานครู เราสามารถเตรียมไปเองได้หรือไม่ค่ะ ประมาณว่ายกพานแรกเสร็จ ก็เตรียมของใส่พานไปรอต่อคิวขอยกพานสองเลย จะได้ไม่ต้องเสียเวลาออกไปซื้อด้านนอก แล้วบุหรี่ที่ใส่ในพานครูนั้น หลวงพี่ท่านรับไว้เองหรือไม่ค่ะ เพราะหากว่าสามารถเตรียมของใส่พานครูเองได้ จะได้ซื้อบุหรีที่ดิวเตอร์ฟรีเพื่อที่จะถวายหลวงพี่ด้วยเลยนะคะ และตามปกติแล้ว คน ๆ นึงจะสามารถสักได้กี่ยันต์ค่ะเต็มที่ในหนึ่งวัน กรณีเป็นผู้หญิงค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 12:18:11 »
เรื่องพานครู จะเตรียมมาเองก็ได้ครับ
ส่วนว่าจะสักกี่รอบ แล้วแต่ผู้สักครับ ว่าจะมีความอดทนเท่าไหน
เต็มที่ 3 ยันต์ ก็ระบมแล้วครับผม
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 09:38:56 »
รบกวนขอถามเรื่องพานครูนะคะ ของสำหรับใส่ในพานครู เราสามารถเตรียมไปเองได้หรือไม่ค่ะ ประมาณว่ายกพานแรกเสร็จ ก็เตรียมของใส่พานไปรอต่อคิวขอยกพานสองเลย จะได้ไม่ต้องเสียเวลาออกไปซื้อด้านนอก แล้วบุหรี่ที่ใส่ในพานครูนั้น หลวงพี่ท่านรับไว้เองหรือไม่ค่ะ เพราะหากว่าสามารถเตรียมของใส่พานครูเองได้ จะได้ซื้อบุหรีที่ดิวเตอร์ฟรีเพื่อที่จะถวายหลวงพี่ด้วยเลยนะคะ และตามปกติแล้ว คน ๆ นึงจะสามารถสักได้กี่ยันต์ค่ะเต็มที่ในหนึ่งวัน กรณีเป็นผู้หญิงค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

พานครูนั้นเตรียมไปเองก็ได้ครับ   ไปบูชาที่วัดน่าจะดีกว่าเงินจะได้เข้าวัดเพื่อจะได้นำไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆ ถ้าไม่อยากออกมาบูชาหลายรอบก็บูชาไปไว้สองสามชุดครับ  หรือเตรียมไปเฉพาะบุหรี่ก็ได้เผื่อของทางวัดหมด บุหรี่หลวงพี่รับไว้เองครับแต่คงสูบไม่หมดมันนึงมีตั้งยี่สิบสามสิบซอง  บางท่านก็ไม่เห็นสูบบุหรี่   วันนึงสักได้หลายยันต์ถ้าทนไหวแล้วก็คนเยอะรึเปล่าถ้าคนเยอะก็ต้องแบ่งกันไปครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.พ. 2553, 07:51:56 »
ใช่ครับ ตามนั้น :090:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.พ. 2553, 08:01:14 »
1.   ไปบูชาที่วัดน่าจะดีกว่าเงินจะได้เข้าวัดเพื่อจะได้นำไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆ
2.   ถ้าไม่อยากออกมาบูชาหลายรอบก็บูชาไปไว้สองสามชุดครับ  หรือเตรียมไปเฉพาะบุหรี่ก็ได้
3.   วันนึงสักได้หลายยันต์ถ้าทนไหวแล้วก็คนเยอะรึเปล่าถ้าคนเยอะก็ต้องแบ่งกัน 1:1ไปครับ
4.   ผมเคยสักวันหนึ่ง 4 พาน กลับบ้านไปไข้แทบขึ้นครับ ยันต์แรงมากครับ คอแห้งหิวแต่น้ำอาการเหมือนวิ่งรอบสนาม
ฟุตบอลสัก 4 รอบ และต้องกินยาพาราเซตตามอน ดักไว้ครับ หลังจากนั้นสักเต็มที่ก็ 3 ยันต์ครับ