ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก ถามไรพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 973 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
อยาก ถามไรพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 01 มี.ค. 2553, 11:32:49 »
 คือ ผมเคยไปสักกับ อาจารย์ ที่วัดบางพระไว้ เมื่อ 5-6 ปี มาแล้ว แล้วผม จำไม่ได้ว่า อาจารย์ที่ สักให้ผมเนี่ยชื่อ ไร ผมจำได้ว่า ตอนที่ผมไปสัก ตอนนั้นเป็น กุฏิ ไม้ อยู่เลยคับ อยู่แถวกุฏิหลวงพี่แป๊วในปัจจุบัน เนี่ยคับ ตอนนั้นอาจารย์ที่สักให้ผม นั่งอยู่ ด้านในทางซ้าย หันหน้าออกทางด้านหน้า อ่ะคับ แล้วอีก ท่านก็อยู่ กุฏิปูน ท่านอยู่คนเดียวรู้สึก น่านะเป็น อาจารย์ญา ถูกป่าวคับ ท่านฝังตะกรุด ด้วยจำได้วันที่ไปมีเด็กมาฝังตะกรุดที่แขน คับ แล้วที่ร้านให้เช้า พระเครื่ง มีด  พวกนี้ย้ายไปอยู่ไหนแล้วคับ จำได้ว่า อยู่แถว ตรงหอยทอดกะทะ ร้อน ใช่ป่ะคับ

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยาก ถามไรพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 07:44:59 »
ม่ายมีใครตอบผมเลยหรอ     :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2553, 09:14:11 »
ไม่ทราบเช่นกันครับ

รอผู้ใจดีคนต่อไปนะครับ

แต่พวกเช่าพระ เช่าตะกรุด ถ้าของทางวัดก็เชิญที่กุฏิใหญ่เลยครับ อยู่ริมแม่น้ำ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2553, 04:20:20 »
ไม่แน่ใจว่าเป็นหลวงพี่พันธ์ หรือไม่ ลองดูจากท่านต่อไปนะครับ........มีความหวังและศรัทธา ปัญญาจะปรากฎ ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2553, 04:50:42 »
กุฎิไม้ที่ว่า ไม่มี และที่ว่าใกล้กุฎิหลวงพี่แป้ว ยิ่งไม่มี
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม