ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินว่าวัดบางพระมีการปลุกเสกวัตถุมงคลในวันเสาร์ 5 ในปี 53  (อ่าน 1531 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
อยากชมภาพวัตถุมงคลจังเลยครับ :017:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันที่ 20 มีนาคม 2553 เสาร์ห้า
มีพิธีปลุกเสกมวลสาร ต้องรอบรรจุมวลสาร
รอผู้รู้ตอบอีกครั้งครับ ว่าวัตถุมงคลจะเสร็จเพื่อให้บูชาได้เมื่อไรครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เห็นมีตะกรุดเสาร์ 5 ที่กุติใหญ่ให้บูชาด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รอเพื่อนๆส่งข่าวอยู่ครับ  :054:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
เมื่อวานเดินชม กุฏิใหญ่ ก็ยังไม่เห็นมีวัตถุมงคลออกนะครับ  คงยังปลุกเสกไม่เสร็จครับผม
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากพี่น้องท่านใด  ทราบข่าวความคืบหน้ารบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ       :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ผมไปเช่ารูปหล่อบูชาของหลวงพ่อสำอางค์มาครับและไปหาเช่าพระที่แผงริมน้ำน้าเขาใจดีแบ่งเส้นเกศาของหลวงปู่เปิ่นได้มาประมาณ 3-4 เส้นเกศาครับน้าบอกว่าแบ่งๆกันมีน้อย(น้าเขามีประมาณ10กว่าเส้นเกศาครับ)น้าริมน้ำแผงให้บูชาพระพูดให้ฟังว่าบ้างคนที่ได้เกศาหลวงปู่เปิ่นไปบูชาก็จะเพิ่มขึ้นมาเองครับ ผมงงเลยครับไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าผมไม่ได้ลบลู่นะครับถ้าเกิดขึ้นจริงๆก็เป็นบุญของผมและถ้าผมมีเส้นเกศาของหลวงปู่เปิ่นเกิดขึ้นเองก็จะได้ไว้บูชาและแบ่งปันกันครับ  ผิดถูกประการใดก็ขอโทษด้วยครับ (กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ :054: :054: :054:) บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เกือบลืมเล่าให้ฟังครับวันนี้ผมไปเช่าพระบูชาหลวงพ่อสำอางค์มาครับและตอนจะกลับบ้านผมได้ไปไหว้หลวงปู่เปิ่นองค์ใหญ่ครับก่อนกลับผมอาราธนาหลวงปู่เปิ่นว่าขอให้หลานเดินทางปลอดภัยอย่าได้มีอุปสักอันใดเกิดขึ้นกับหลานนะครับหลวงปู่ถ้ามีก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ ผมก็เดินไปรอรถที่หน้าวัดผมรอรถมาพอดีผมไปลงแยกท่านาเสร็จก็ต่อรถเมล์สายมหาชัยครับรถก็แล่นมาเรื่อยๆพอมาถึงหน้าวัดปรีดารามเกิดอะไรขึ้นรู้มั้ยครับยางเกิดระเบิดขึ้นครับอีกนิดเดียวตกลงข้างทางแน่ครับตรงนั้นมีเสาไฟฟ้าด้วยครับคนที่นั่งมาตกใจกันหมดควันยางเข้ามาในรถเลยครับส่วนตัวผมนั่งนิ่งๆอยู่ที่นั่งและก็ลงไปดูล้อหน้าข้างซ้ายยางระเบิดครับ :075:(ผมไม่แน่ใจแข่งกันมารึเปล่าครับ)ในใจผมก็อาราธนาหลวงปู่เปิ่นและหลวงพ่อสำอางค์มาตลอดทาง ขอให้ปลอดภัยในรถทุกคนในรถก็มีเด็กที่นั่งข้างซ้ายด้วยครับ ถ้าผมไม่อาราธนาหลวงปู่เปิ่นและพระบูชาหลวงพ่อสำอางค์ป่านนี้จะเป็นยังไงบ้างไม่รู้ครับ :067:ปลอดภัยกันทุกคนครับ-  บารมีหลวงปู่เปิ่นและหลวงพ่อสำอางค์ครับกราบนมัสการที่ให้หลานและทุกคนในรถปลอดภัยครับกราบนมัสการครับ :054: :054: :054:   เรื่องจริงมาเล่าให้ฟังกันครับ :075: :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2553, 09:21:07 โดย รุท หมัดหนักครับ »