ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง "คำแปล" พุทธชัยมงคลคาถา (พาหุงฯ)  (อ่าน 6744 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด

พุทธชัยมงคลคาถา (พาหุงฯ)

๑. พาหุง สะหัสสะมะภินิมมิตะสาวุธันตัง ครีเมขะลัง อุทิตะโฆระสะเสนะมารัง
ทานาทิธัมมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๒. มาราติเรกะมะภิยุชฌิตะสัพพะรัตติง โฆรัมปะนาฬะวะกะมักขะมะถัทธะยักขัง
ขันตีสุทันตะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๓. นาฬาคิริง คะชะวะรัง อะติมัตตะภูตัง ทาวัคคิจักกะมะสะนีวะ สุทารุณันตัง
เมตตัมพุเสกะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๔. อุกขิตตะขัคคะมะติหัตถะสุทารุณันตัง ธาวันติโย ชะนะปะถังคุลิมาละวันตัง
อิทธีภิสังขะตะมะโน ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๕. กัตตวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ
สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๖. สัจจัง วิหายะ มะติสัจจะกะวาทะเกตุง วาทาภิโรปิตะมะนัง อะติอันธะภูตัง
ปัญญาปะทีปะชะลิโต ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๗. นันโทปะนันทะภุชะคัง วิพุธัง มะหิทธิง ปุตเตนะ เถระภุชะเคนะ ทะมาปะยันโต
อิทธูปะเทสะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ

๘. ทุคคาหะ ทิฏฐิภุชะเคนะ สุทัฏฐะหัตถัง พรัหมัง วิสุทธิชุติมิทธิพะกาภิธานัง
ญาณาคะเทนะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต* ชะยะมังคะลานิ
เอตาปิ พุทธะชะยะมังคะละอัฏฐะคาถาโย วาจะโน ทินะทิเน สะระเต มะตันที
หิตวานะเนกะวิวิธานิ จุปัททะวานิ โมกขัง สุขัง อะธิคะเมยยะ นะโร สะปัญโญ

* ถ้าสวดให้คนอื่นใช้คำว่า เต สวดให้ตัวเองใช้คำว่า เม (เต แปลว่าท่าน - เม แปลว่าข้าพเจ้า)

ฟังแล้วสบายหูดีครับเลยเอามาฝาก ถ้าซ้ำขออภัยด้วยครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เพลง "คำแปล" พุทธชัยมงคลคาถา (พาหุงฯ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 10:35:37 »
อนุโมธนาสาธุ กับพี่จ๊อบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เพลง "คำแปล" พุทธชัยมงคลคาถา (พาหุงฯ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 11:37:35 »
ขอบคุณท่านจ๊อบครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 03:07:59 »
ขอบคุณครับ เพราะดี  :001:

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 เม.ย. 2553, 05:20:00 »
สวดๆๆๆ จะได้มีชัยชนะกันทั่วหน้า

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เม.ย. 2553, 09:17:38 »
ขอบคุณครับ พี่ เพราะดีครับผม :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 12:15:40 »
ศรัทธามากครับ บทชนะมารทั้ง ๘

ขอบคุณมากครับ ฟังเพลินเลย  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 01:07:12 »
เพราะจริงๆค่ะ
ฟังแล้วชอบเลย :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 08:23:01 »
ขอบคุณพี่จ๊อบ แอด เลิฟ ด้วยนะจ๊ะ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 08:41:26 »
ขอบคุณท่านจ๊อบครับ...

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 08:40:52 »
ขอบคุณครับ เน็ตผมช้าต้องรอนานกว่าจะได้ฟัง