ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูเหรียญหลวงปู่เปิ่นทีครับ  (อ่าน 1963 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
องค์นี้ ของพลทหารในค่ายอะครับ ให้พ่อผมมา สภาพใช้งานอะครับไม่ได้เลี่ยมเลยดูเก่าหน่อยครับ
อันนี้ผมไม่ทราบว่า ลอยตรงกลางนี่พ่อของพลทหารเอาไปทำอะไรมานะครับ รบกวนพี่ๆ พิจรณา ด่วยครับ

ส่วนองค์นี้ พ่อได้มาจากไหนไม่รู้อะครับ จำไม่ได้แล้ว แต่เห็นมีคนเค้าขอองค์นี้จากพ่อผมด่วยอะครับ รบกวนดูให้ทีครับ   

ภาพอาจไม่ ชัดเท่าที่ควรนะครับ เพิ่งจะหัดถ่ายอะครับใช้กล้องโทรศัพย์เองครับ
ขอ อภัยไว้นะที่นี้ด่วยครับ
[shake]
ขอบคุณครับ
[/shake]

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนดูเหรียญหลวงปู่เปิ่นทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 08:35:48 »
ดูจากทั้ง 2 เหรียญ แล้วเหรียญปี 19 ส่วนตัวผมว่าดูไม่ดีครับ  ชอบเหรียญข้างล่างมากกว่าครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนดูเหรียญหลวงปู่เปิ่นทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 09:49:15 »
คือเหรียญปี19 นี่ไม่ได้ใส่กรอบอะครับ สภาพนี่ห้อยมาพร้อมเชือกเลย ทหารบอกว่าของพ่อเค้า อะครับ
ผมก็ไม่รุ้ จริงเท็จอย่างไร เลยนำมาให้ พิจรณาครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 12:39:34 »
ในความคิดของผม เหรียญ 19 เก๊สนิท
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 01:33:36 »
เหรียญ 5เสือ สวยดีครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 02:13:03 »
ชอบเหรียญข้างล่างครับ  สวยคมมากเลย  :053:

ใช้กล้องโทรศัพย์รุ่นอะไรหรือครับ ชัดดีจริงๆ  :015:  :016:

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 02:17:15 »
สามารถเข้าไปดูที่ วัตถุมงคลวัดบางพระ2ได้ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 02:26:59 »
ขอเหรียญ 19 ดูไม่เป็น

ผมชอบเหรียญที่ 2 มากครับ เคยมีอยู่ให้น้องไปแล้ว อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 02:27:18 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 06:01:48 »
ชอบเหรียญข้างล่างครับ  สวยคมมากเลย  :053:

ใช้กล้องโทรศัพย์รุ่นอะไรหรือครับ ชัดดีจริงๆ  :015:  :016:

N70 เองครับ เพิ่งหัดถ่ายอะครับ

ขอบคุณครับทุกคำติชม ^O^

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 เม.ย. 2553, 11:45:06 »
พิจารณาจากรูปปี19ไม่ดีครับ  ส่วนเหรียญล่างดูดีครับ