ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำลายสัก  (อ่าน 1705 ครั้ง)

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
รบกวนช่วยแนะนำลายสัก
« เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 02:23:32 »
ไปที่วัดมาแล้วครับ สักกุฎิ อ.ต้อย ครับ
แต่สักกับอาจารญือีกคนในกุฎิครับ
ท่านเมตตาให้ยันต์ครู(เก้ายอด)
ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกรึป่าวนะครับ
ถ้าผิดขออภัย และขอคำแนะนำมา ณ ที่นี้ ครับ

คราวนี้รบกวนขอคำแนะนำอีกแล้วครับ
หากต้องการสักยันต์ที่เป็นอักขระ ทางด้านเมตตา
ควรสักยันต์อะไรดีครับ คือไม่อยากสักไปเรื่อยๆ เยอะๆครับ
เอาที่เป็นยันต์หลักๆ นะครับ เพราะว่าชอบแบไม่มากไป พอดีๆ แต่สวยนะครับ
รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายด้วยครับ

ขอบคุณในมิตรไมตรีครับ

ปล. ถ้าแนะนำอาจาย์และมีภาพตัวอย่างก็ยิ่งขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รบกวนช่วยแนะนำลายสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 02:37:29 »
ยันต์ทางด้านเมตตาก็พวกตัวนะต่างๆครับ
สาริกาคู่ หงษ์
ถ้าไม่อยากสักเยอะ ชอบแบบพองาม
แนะนำว่าให้กราบเรียนพระอาจารย์ท่านดูนะครับ
แจ้งถึงความประสงค์ของเราครับ
พระอาจารย์ทุกท่าน ท่านเมตตาต่อศิษย์อยู่แล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 08:24:30 »
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าหากอยากสักพระคาถา 108
ไม่ทราบมีหรือปล่าวครับ แล้วสักที่วัดบางพระมีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 01:31:44 »
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าหากอยากสักพระคาถา 108
ไม่ทราบมีหรือปล่าวครับ แล้วสักที่วัดบางพระมีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องของคาถาต่างๆ ตำราของวัดเรามีมากครับ
เพียงแต่ว่า ถ้าคุณอยากได้จริงๆ
คุณก็ควรสอบถามกับพระอาจารย์ท่าน
เพราะว่า ไม่มีใครทราบเรื่องนี้ดีที่สุดเท่ากับพระอาจารย์ที่่ทำการสักอยู่ครับ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 07:24:29 »

ขอบคุณครับ
พระคาถา 108 ที่วัดบางพระเรียกว่ายันต์หอมเชียง.
คนที่จะได้ยันต์นี้น้อยคนนัก.ขอเอาใจช่วยให้สมหวังนะครับ.