ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอีกครั้งครับ มีรูปประกอบครับ  (อ่าน 1517 ครั้ง)

ออฟไลน์ aho

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยตั้งไปแล้วครั้งนึงแต่รูปไม่ขึ้น  คราวนี้ลองใหม่  อยากถามหน่อยครับ พอดีเพื่อนผู้หญิงไปสักกับอ.แป๋วมาเมื่อวันอาทิตย์ครับ แต่ไม่ทราบว่าหลวงพี่แป๋วสักลายอะไรให้  และมีพุทธคุณอย่างไร  ช่วยกันดูหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
ตอบ: รบกวนอีกครั้งครับ มีรูปประกอบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 08:54:51 »
เป็น ยันต์นะ พระศรีอาริย์ หรือป่าว ไม่แน่ใจค่ะ พอดีก็มีเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่รู้ความหมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2553, 08:58:40 โดย konmeevaw »

ออฟไลน์ ศิษย์ใหม่

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนอีกครั้งครับ มีรูปประกอบครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 10:49:24 »
ดูจากยันต์แล้ว ถ้าของหลวงพ่อผม ท่านเรียกว่า ยันต์นะเมตตา ครับ พุทธคุณทางด้านเมตตา มหานิยมครับ

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 11:09:36 »

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 06:32:32 »
                             ยินดีด้วยครับ

เป็นยันต์ประดิษฐ์ครับคือมีตัวนะ อักขระ และอุณาโลม

ซึ่งสำหรับชื่อที่หลวงพี่ใช้เรียก ท่านจะเรียกว่า 2 ยอดนะครับ

------------ผิดถูกขออภัย---------------

:002:

ออฟไลน์ aho

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 09:27:45 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี ๆ แต่ไม่ว่ายันต์อะไรก็มีพุทธคุณทั้งนั้นครับ ทางผมจะรักษาไว้อย่างดีแน่นอนครับแต่ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมบอกได้นะครับ ขอบคุณอีกครั้ง และผมว่าอาทิตย์นี้ผมจะไปสักอีกคราวนี้อยากได้ยันต์แปดทิศไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า และวันอาทิตย์นี้ไม่ทราบว่ามีใครรู้หรือเปล่าว่าหลวงพี่ติ่งจะอยู่หรือเปล่าเพราะว่าคราวที่แล้วหลวงพี่ติดกิจนิมนต์ไม่อยู่

ออฟไลน์ atthawat_rakkhao

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 11:49:27 »
มีพระอาจารย์ที่นับถือ เรียกยันต์นี้ว่า ยันต์ลูกกลับ เป็นยันประเภท แคล้วคลาดปลอดภัย เหนียว
ผิดถูกประการใด ขออภัยมาในที่นี้ครับ