ผู้เขียน หัวข้อ: พระครูอมรธรรมาภิรัติ วัดป่าแงะเมืองชุม เชียงราย  (อ่าน 4962 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
พระครูอมรธรรมาภิรัติ เจ้าคณะตำบลป่าแดด วัดป่าแงะเมืองชุม เชียงราย อายุ 99 ปี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2553, 07:34:50 โดย Nu_K_Jang »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ท่านสักให้เองเลยหรือครับ

สวยงามครับผม  :016:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ท่านเป่าและเสกครับ ไม่ได้สักครับ

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
นอกจากสักแล้ว ท่านสร้างวัตถุมงคลอะไรให้บูชาบ้างไหมครับ
พอดีมีเพื่อนอยู่เชียงรายครับ ไปเที่ยวครั้งหน้าจะได้ไปกราบและบูชาของท่านครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2553, 11:28:25 โดย JoeBS »
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นอกจากสักแล้ว ท่านสร้างวัตถุมงคลอะไรให้บูชาบ้างไหมครับ
พอดีมีเพื่อนอยู่เชียงรายครับ ไปเที่ยวครั้งหน้าจะได้ไปกราบและบูชาของท่านครับ
ขอบคุณครับ

เมื่อ สามสี่ ปีก่อนทราบข่าวว่าท่านได้ทำขุนแผนออกมาพิมพ์หนึ่ง นะครับ
ล่าสุดผมก็ไม่ทราบข่าวเหมือนกันว่าท่านได้สร้างอะไรมาใหม่บ้างนะครับ
ลองเข้าไปสอบถามท่านดูละกัน
ถือโอกาสไปกราบท่านด้วยนะครับ
ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ตกใจไม่ได้เข้ามาซะนานเลย
มนัสการ ตุ๊ลุงติ๊บครับ วัดที่บ้านผมเลย ผมเองมีเหรียญรุ่นแรกของท่าน เห็นทีถ้าได้ไปเยี่ยมบ้านจะขอเมตตาตุ๊ลุงเป่าให้บ้างแล้วครับ