ผู้เขียน หัวข้อ: หุ่นพยนต์ มีตา หลวงปู่ช้าง วัดหนองยายเม้า  (อ่าน 5698 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonteen

• ทุติยะ
  • **
ประมาณปีนึงแล้วขับรถจากขอนแก่นไป โคราชเพื่อบูชาเลยทีเดียว
(ค่าน้ำมันแพงกว่าค่าหุ่นพยนต์อีก) แถมวัดหายากชิบ...

หุ่นพยนต์ หลวงปู่ช้าง องค์นี้แปลกกว่าองค์อื่นๆที่ท่านทำ
(ไม่รู้ท่านทำหลายองค์เปล่านะไม่ได้ถาม) ตรงที่มีตาเพชรครับ

จำได้วันนั้นผมไปหาหลวงปู่ เดินดูในตู้
มีแต่องค์ใหญ่ไป 1000 บาท เล็กไป 300 บาท(แบบเล็กๆแขวนกับพวงกุญแแจได้)
ผมเลยเดินไปถามหลวงปู่มีแบบกลางๆมั้ย อันนั้นใหญ่ไป อันนี้เล็กไป
แกเลยเอาบาตรมาเปิดแล้วส่งให้ผม ผมไปกับเพื่อนซึ่งมีของ ลป.อยู่7-10 ตนแล้ว
ไม่เคยเห็นครับ บอกว่าถ้าผมไม่เอาเค้าจะเอา ฮะๆๆ จะเหลือของแปลก 500 เอง

ครั้งหลังไป ตัวละ 500 เล็กกว่าของผมไปแล้วแถมไม่มีตาด้วย
เพื่อนผมถามหลวงปู่ เอาตาติดเพิ่มได้ไม๊ ท่านบอกไม่ได้ ติดไปก็ไม่มีประโยชน์อะไร
เพราะที่ติดเพชรเนี่ยต้องติดก่อนที่จะปลุกเสก

ครั้งที่แล้วไปไม่ได้เอาเพิ่มเสียดาย คาดว่าจะไปเอาเร็วๆนี้ท่าน 70 กว่าๆแล้ว
กลัว... คิดว่าอยากจะไปเก็บเพิ่มไว้สัก 2-3 ตน ตนใหญ่ก็มี 5000 -10000

ลืมเล่าเรื่องสำคัญ หุ่นพยนต์ท่านทำได้ทุกอย่างนะครับ ต่างจากของที่อื่น
ของท่านให้ไปขายของ จีบสาว เฝ้าบ้าน จัดการคนได้หมด ท่านว่ามานะ
เห็นท่านปลุกเสกขนาดเล็ก บอกว่าคนมาเลเซียเอาไปบูชาครั้งละ 100 ตน
จะมีออเดอร์มาเลย พวกมาเล ฮ่องกง ไต้หวันนี่เห็นเค้าเหมือนนับถือคริสต์
เค้าเชื่อทางเรานะครับ เพราะได้ผล
อ่อ.ลป.ท่านเมตตานะครับ พวกผมไปบูชาเป็นเกือบ 10 องค์ขอลดแกไม่ลด
ดูเหมือนแกเข็ดอะไรสักอย่าง กลัวเป็นพวกคนขายพระไปทำแกไว้
แกบอกด้วยที่ขายตามห้างอ่ะ อย่าไปเอาเก๊ครับ มีคนโทรมาว่าของแกใช้ไม่ได้ผล

จากที่ไปบูชาครั้งที่แล้วเกือบ 10 ตน
พี่ที่บูชาเอาไปให้พี่สาวด้วย หุ่นหยนต์คอหักทั้ง 2 ตนเลยครับ
และไม่นานลูกชายของพี่สาว ก็ประสบอุบัติเหตุถึงแก่ชีวิต
ผมก็ไปงานศพมา พี่แกมาพูดให้ฟังหลังจากเสร็จงานแล้ว
บอกว่าไม่ทันคิดว่าปู่พยนต์มาเตือน

ที่ผมชอบหุ่นพยนต์ เพราะเป็นผู้ใหญ่ ไม่ซน ที่สำคัญไหว้เดือนละ 1 ครั้ง
ข้าวเหนียว+ไข่ต้ม เหล้าขาว กาแฟดำ น้ำแดง ได้หมด แล้วแต่เราจัด  แต่ที่ชอบๆก็ที่ว่าไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2554, 08:02:06 โดย wonteen »