ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆผู้รูครับ  (อ่าน 937 ครั้ง)

ออฟไลน์ chian4856

• จตุตถะ
เรียนถามพี่ๆผู้รูครับ
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2554, 08:15:41 »
เรียนถามพี่ๆผู้รูครับ เกี่ยวกับประวัติท่านพระอาจารย์สมชายครับ และการไปสักที่กุฏิท่านครับ แตกต่างจาก อาจารย์ หลายๆท่านที่วัดบางพระอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
ตอบ: เรียนถามพี่ๆผู้รูครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ย. 2554, 11:23:41 »
ประวัติพระอาจารย์สมชายไม่ทราบครับคงต้องรอผู้รู้ เเต่รู้ว่าค่าบูชาครูต่างจากกุฏิพระอาจารย์ท่านอื่นๆเเน่ครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: เรียนถามพี่ๆผู้รูครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พ.ย. 2554, 11:16:47 »
ราคา และ ความแตกต่าง อย่าไปยุ่งกับท่านเลยครับ
ชอบแบบไหน ก็ไปแบบนั้น
1.เลือกลายยันต์ได้
2.เลือกลายยันต์ไม่ได้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม